header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

74 วันกับการย่อยสลาย คลิปดีๆที่อยากให้ดูค่ะ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #351

พอดีพิมไปเจอกระทู้นี้ (ซึ่งมีคลิปอันนี้) จากในห้องหว้ากอ (เกี่ยวกับวิทยาศาสตร์) และก็เห็นว่ามันน่าสนใจดี แถมเกี่ยวกับพืชผักผลไม้ ซึ่งเป็นอาหารการกินของเราด้วย ก็เลยขอนำมาฝากเพื่อน ๆ กันหน่อยค่ะ

ป.ล. ต้นอ่อนที่เติบโตขึ้นมา น่าจะเป็นต้นอะไรสักต้นจากผักผลไม้ที่เน่าเปื่อยไปนั่นแหละค่ะ ตอนแรกพิมคิดว่าคงจะเป็นต้นองุ่น แต่ดู ๆ ไป มันไม่ใช่แห๊ะ ยังไงถ้าเพื่อน ๆรู้ว่าเป็นต้นอะไร บอกพิมบ้างนะคะ :)

แถมๆ .... คลิปนี้เป็นคลิปการเจริญเติบโตของต้น+ดอกทิวลิปในเวลา 10 วันนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.077 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก