header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2091

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัดดีจ้ะน้องพิมและเพื่อนวันนี้พี่พานาทำการบ้าน ลูกชิ้นผัดพริกเหลืองมาให้น้องพิมและเพื่อนๆชิม.แต่พริกเหลืองมีแค่เมล็ดเดียวเลยใส่พริกแดงรวมกันไปด้วย อร่อยมากจ้า ขอบคุณสูตร์อร่อยๆ
ปล.ลูกชิ้นพี่ทำเองจ้า :woohoo:
แนบรูปมาด้วยเดี๋ยวไม่เชื่อว่าทำเอง.แหะๆๆๆ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2093

• alligance
  • รูปประจำตัวของ alligance
  • จำนวนโพสต์: 174
  • ขอบคุณที่รับ: 38
  • พลังน้ำใจ: 0
pana เขียน:
สวัดดีจ้ะน้องพิมและเพื่อนวันนี้พี่พานาทำการบ้าน ลูกชิ้นผัดพริกเหลืองมาให้น้องพิมและเพื่อนๆชิม.แต่พริกเหลืองมีแค่เมล็ดเดียวเลยใส่พริกแดงรวมกันไปด้วย อร่อยมากจ้า ขอบคุณสูตร์อร่อยๆ
ปล.ลูกชิ้นพี่ทำเองจ้า :woohoo:
แนบรูปมาด้วยเดี๋ยวไม่เชื่อว่าทำเอง.แหะๆๆๆ

@พี่pana สวัสดีครับ พี่ pana ทำลูกชิ้นได้น่าทานมากเลยครับ ทำยากไหมครับ ถ้าไม่ยากจะลองทำดูบ้างครับ :laugh:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2094

พี่พานาค่ะ เห็นด้วยกับคุณโด่งมากๆ เลย พี่พานาสุดยอดของสุดยอดไปเลยค่ะ ทำลูกชิ้นเองด้วย แถมดูน่าทานมากๆ รบกวนขอสูตรและวิธีทำลูกชิ้นด้วยจ้าพี่ (อาทิตย์นี้พิมจะทำพายแอ๊ปเปิ้ลสูตรพี่จ้า)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2104

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
น่ากิน

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2107

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีตอนเช้าครับพี่พานา เสิดน่ะครับ

ทำลูกชิ้นได้เหมือนมืออาชีพมากๆ และก็ผัดออกมาได้น่ากินครับ ขอข้าวสวยร้อน ๆสักจานเหอะ รับรอง...
Sertty

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2140

• phorn
การทำลูกชิ้นสำหรับพี่ พี่ว่ายากสำหรัมพี่นะพี่ใช้เวลาค่อนครึ่งวันในการทำ ตอนที่หัดทำแรกๆแอบที้งหมูไปแยะเหมือนกัน (มันไม่เป็นลูกชิ้น
ก็ไม่รู้ว่าจะเอามาทำอะไรดีก็ต้องทิ้ง)แต่เดียวนี้ไม่ต้องทิ้งแล้วจ้า.

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2141

• phorn
สวัดดีตอนเย็นจ้าน้องเสิด(เมื่อเช้าไม่ใด้เข้ามาไปทำงานจ้า)
เอาก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นมาให้ชิมจ้า.ลูกชิ้้นเส้นเล็กไม่งอก..
นํ้าซุปก๋วยเตี๋ยวคือ ซีโครงหมูตุ๋นเห็ดหอม สูตรของน้องพิมเค้า เอามาทำนํ้าซุปก๋วยเตี๋ยวอร่อยดี

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: พิม @ ครัวบ้านพิม

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2142

• phorn
สวัดดีจ้ะน้องพิม พี่ทำลูกชิ้นทีไรไม่เคยจดสูตร์เลยเวลาทำก็กะๆเอาไม่ถูกใจก็เติมนู่นเติมนี่ไปเรื่อยเดี๋ยววันเสาร์นี้จะลองทำแล้วจะจดสูตรใว้
แหมน้องพิมจะเป็นการเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนไหมเอ่ย .เขินนนจังแหะๆ
ปล.แนบรูปทอดมันหมูดัดแปลงมาจากการทำลูกชิ้น ทอดมันเด้งเหนียวนุ่ม ที่สำคัญถึงแม้เย็นก็ไม่ยังนิ่ม.

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2229

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • Expert Boarder
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
พี่พานาสุดยอดมาก ผัดลูกชิ้น ก๋วยเตี๊ยวหมูตุ๋นลูกชิ้น ทอดมันอีก ของชอบทั้งนั้น น่ากินอย่างแรงเลยพี่

ตอบกลับ: ลูกชิ้นผัดพริกเหลือง 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2242

พี่พานาสุดยอดมากเลยค่า ทั้งทอดมันทั้งลูกชิ้น งี้ต้องรบกวนให้มารีวิววิธีทำลูกชิ้น กับ วิธีทำทอดมันหมูสูตรเด้งดึ๋งในห้องเมนูอาหาจากเพื่อนบ้านซะหน่อยแล้วค่า

ป.ล. พิมเคยทำลูกชิ้นอยู่ค่ะ แต่ว่าอยู่เมืองไทยซื้อเค้าเอาสะดวกกว่า อีกทั้งที่บ้านไม่ค่อยได้กินพวกนี้ ก็เลยไม่ค่อยได้ทำ แล้วที่ทำก็ยังออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยอ่ะค่ะพี่ คงต้องรบกวนพี่ซะแล้ว ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.149 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก