header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2427

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • Senior Boarder
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
  • พลังน้ำใจ: 1
จานนี้ผ่านป่าวค่ะพี่พิม เพิ่งหัดทำเลยค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2440

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
ยัยลูกลิง เขียน:
จานนี้ผ่านป่าวค่ะพี่พิม เพิ่งหัดทำเลยค่ะ

ขอชามนึง กุ้งเยอะๆ พี่ชอบบบบบบบบบ เก่งจังยัยลูกลิง ตัวแค่เนี๊ยะ หัดทำครัวแระ ปรบมือสามทีดังๆ

พี่มดค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: phorn

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2445

• ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
ต้องวุ้นเส้นเยอะๆๆๆค่ะ กุ้งเยอะๆๆๆเดี๋ยวอ้วนน่ะคะ ไม่ดี เพิ่งหัดทำเองค่ะพี่มด

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2448

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
สวัดดีตอนเช้าวันเสาร์ น้องมด น้องโม

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2452

• ยัยลูกลิง
อิอิ เย็นแล้วค่ะพี่พานา แอบแซว หุหุ อาหารของลูกลงผ่านป่าวค่ะพี่พานา

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2483

น้องโม ... ใส่ไข่ด้วยเหรอจ๊ะ ที่ขาวๆ ใช่ไข่ไหมอ่ะ

ว่าแต่กุ้งตรึมเลยนะเนี่ย สมเป็นกุ้งอบวุ้นเส้นจริง ๆ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2496

• ยัยลูกลิง
คร่ะพี่พิม นมจืดกะไข่ กระเทียมเจียวอ่ะคร๊ แล้วราดก่อนจะอบจร้า

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2502

เป็นสูตรที่พี่ไม่เคยทำเลย ใส่นมจืดกะไข่ด้วย รสชาติจะประมาณไหนอ่ะจ๊ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: กุ้งอบวุ้นเส้น....... 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2525

• ยัยลูกลิง
อร่อยคร๊ กุ้งจะนุ่มๆๆๆคร่ะ ไม่เลี่ยนน่ะคร๊ กุ้งนุ่มมากๆๆๆเรยคร๊
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.142 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก