header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

เส้นหมี่ผัดน้ำพริกเผา 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2477

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
มาส่งการบ้านค่ะ

สามีให้คะแนนเจ็ดเต็มสิบ บอกว่ารสชาติอร่อย พี่ถามว่าแล้วทำไมหายไปสามคะแนน เขาบอกว่าไม่มีอะไรที่มีจุดเด่นเป็นพิเศษ การนำเสนอเป็นแบบธรรมดา บลาๆๆๆ :laugh:

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เส้นหมี่ผัดน้ำพริกเผา 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2482

โหววววววว พี่มดค่า น่ากินขนาดนี้ คุณสามียังกล้าให้ 7 เต็ม 10 อีกเหรอเนี่ย ถ้าเป็นคุณสามีพิมนะ จะกระโดดทับให้ตัวแบนเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ

ว่าแต่พี่มดผัดออกมาได้น่ากินมากเลยค่ะ ทั้งสีสัน ทั้งความตูมของกุ้ง ....... เห็นแล้วก็อยากกินอีก ฮี่ๆ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เส้นหมี่ผัดน้ำพริกเผา 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2489

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
จริงๆ สามีพี่เป็นพวกชอบกดคะแนนค่ะ และเขาเคยเป็นเชฟเก่า เลยเรื่องมากนิด ประมาณว่า อาหารต้องครบประสาทสัมผัส ทั้งการนำเสนอที่น่ากิน (จัดแต่งจาน ความสวยงาม สีสัน เพิ่มเอกลักษณ์ด้วย) กลิ่นหอมน่าทาน และรสชาติต้องดี อันนี้เขาบอกว่า หากวันหนึ่งพี่ทำอะไรแล้วมันดูดีขึ้น เขาก็จะหมดโอกาสให้คะแนนเพิ่มอ่ะค่ะ

และจริงๆ เขาไม่รู้ว่ารสชาติมันควรจะเป็นอย่างไร เขาไม่เคยชิมมาก่อน แต่โดยรวมอร่อยค่ะ (รักษาน้ำใจภรรยา) ^^"

ตอบกลับ: เส้นหมี่ผัดน้ำพริกเผา 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2515

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
พี่มด หมี่ผัด น่าเจี๊ยะ มั่กๆ เลย (ผัดไทยเสิดสู้ไม่ได้เลยน่ะเนี๊ยะ อายจัง :blush: :blush: :blush: :pinch: :whistle: )
Sertty

ตอบกลับ: เส้นหมี่ผัดน้ำพริกเผา 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2557

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • Senior Boarder
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
น่ากินจังเลย กุ้งเน้นนนนนนน อยากกินจังจะมีโอกาสชิมฝีมือพี่มดป่าวน้า ^^
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.123 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก