header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ไก่ผัดเม็ดมะม่วง 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4256

• แพน
  • รูปประจำตัวของ แพน
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • พลังน้ำใจ: 0
ส่งการบ้านคร้าบ ไก่ผัดเม็ดมะม่วง ไม่มีพริกชี้ฟ้าหรือพริกขี้หนูหรือพริกแห้งอะไรทั้งนั้นเลยครับ เผ็ด แต่อร่อยสะใจครับ เนื้อไก่คงไม่ได้รับซอสทุกชิ้น บางชิ้นก็เลยสีซีดๆ เพื่อนชาวอิหร่านก็บอกว่าอร่อยครับ :lol: (มีปัญหาตรงที่ตอนผมใส่แป้งกับไก่แล้วคลุก มันกลายเป็นแป้งโดว์ไปเลย ตอนทอดไก่เลยเจ็บปวดมากเพราะมันหนืดไม่หลุดมือ ผมใส่เสื้อหนาวแขนยาวทอดเลย) 5555 ขอบคุณมากนะครับพี่พิม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ไก่ผัดเม็ดมะม่วง 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #4291

อ่านแล้วพี่ก็แอบอมยิ้มนะเนี่ย ฮ่ะๆ

ว่าแต่ถึงไม่มีพริกชี้ฟ้าหรือพริกขี้หนู ก็ผัดออกมาได้ดูน่ากินนะ
แต่ติดนิดนึง ตรงอย่างที่แพนบอกนั่นแหละคือ เหมือนไก่มันคลุกซอสไม่ทั่วถึง สีบางชิ้นก็เลยซีด ๆ
แต่โดยรวมแล้ว โอเคเลยยยยยยยยยยยยยยย

^___^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.120 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก