header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ข้าวหมูแดง 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5008

• superduck74
  • รูปประจำตัวของ superduck74
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • ขอบคุณที่รับ: 2
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัสดีครับ superduck74 สมาชิกใหม่ สดร้อนๆ แอบเลียบๆเคียงๆ อยู่ข้างบ้านมานาน วันนี้ได้มีโอกาสทำอาหารเมนูโปรด คือ "ข้าวหมูแดง"สูตรเด็ดของ คุณพิม รายละเอียดการทำ ทุกขั้นตอนเข้าใจได้ง่าย ทำให้ผู้ชายคนนึง ที่ไม่ค่อยจะได้เข้าครัวสักเท่าไร ก็สามารถทำได้สำเร็จ ลุล่วงไปได้ด้วยดี :woohoo:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: mangmoo

ข้าวหมูแดง 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5015

โทษทีนะคะ มาตอบรับช้าไปหน่อย พอดีหลายวันที่ผ่านมา ยุ่งแต่กับการทำน้ำพริกมะขามอ่ะค่ะ T__T

ว่าแต่คุณ superduck ทำข้าวหมูแดงออกมาได้น่ากินมากเลยค่ะ คือจะบอกว่ายังไงดีอ่ะ หน้าตาดีกว่าตามร้านขายข้าวหมูแดงทั่วไปอีกอ่ะค่ะ
ทั้งสีสันของหมูแดง สีสันของน้ำราด สีสันของไข่ ถ้าพิมเป็นอาจารย์ผู้สอนนะ ให้เต็ม 10 เลยค่ะ ^___^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก