header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

เอาน้ำพริกเผา มาส่งการบ้านคุณพิมค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5285

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เอาน้ำพริกเผา มาส่งการบ้านคุณพิมค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5291

ผัดได้ออกมาสีสวยมากเลยนะคะเนี่ย

ถ้าชอบแบบน้ำพริกเผาทรงเครื่องนะคะ หลังจากโขลกเครื่องทั้งหมดเรียบร้อยแล้ว ให้ใส่กุ้งแห้งโขลกหยาบ ๆ และกุ้งแห้งเป็นตัว ๆ ปรุงรสด้วยน้ำตาลปี๊บ น้ำมะขามเปียก เกลือ และน้ำปลา เอาไปผัดกับน้ำมันเพียงเล็กน้อยให้พอสุก จะได้เป็นน้ำพริกเผาทรงเครื่อง อร่อยมากเลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.084 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก