header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งการบ้านอีกหนึ่งอย่างค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5323

• Sophie
  • รูปประจำตัวของ Sophie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
ปีใหม่ที่ผ่านมาได้ไป countdown บ้านพี่ๆที่สุดน่ารักค่ะ เลยพยายามหาเมนูใหม่ไปนำเสนอเขาค่ะ บังเอิญไปเห็นพี่อีกคนเขาทำแล้วลงรูปในเฟสบุ๊ค เลยขอสูตรเขามาค่ะ แต่เขาแนะนำเวปของคุณพิมมาค่ะ (เป็นที่มา ที่ไปของการรู้จักเวปนี้ค่ะ) เขาบอกว่าสูตรนี้อร่อยมากๆให้ลองไปทำดู วันที่ 31 ธันวาคม ลูกชายหลับ เลยไปลงมือหั่นและหมักเครื่องไว้ค่ะ ไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ ง่ายจริงๆ สูตรก็อ่านเข้าใจง่ายสุดๆ ตกกลางคืนก็ไปย่างกันเล่นๆ รอเวลา countdown ค่ะ ทำไป 40 ไม้ แป๊บเดียวหมดค่ะ มีแต่คนชมว่าอร่อย...!! คนหมักยิ้มหน้าบาน แต่เจ้าของสูตรน่าจะยิ้มบานกว่านะค่ะ อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านอีกหนึ่งอย่างค่ะ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5328

น่าทานอย่างนี้ พิมว่าสัก 60 ไม้ก็หมดแน่นอนค่ะ

"บาร์บีคิวหมู" สูตรนี้เนี่ย เป็นสูตรที่พิมทดลองทำผิดถูกมาเมื่อหลายปีก่อนค่ะ จนกลายเป็นสูตรประจำบ้านพิม เวลามีงานกินอะไรกัน ส่วนใหญ่ก็จะถูกขอให้ทำเสมอ ๆ ปีนี้เลยเอามาแจกจ่ายให้เป็นของขวัญกับเพื่อน ๆ ในเวบครัวบ้านพิมซะหน่อยค่ะ ผลตอบรับที่ได้ก็ออกมาดีเกินคาด มีแต่คนชอบ ก็แอบดีใจและยิ้มหน้าบานค่ะ อิอิ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.098 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก