header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

กระทู้: ส่งการบ้านค่ะ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องใน กับ ปีกไก่ทอดเครื่องแกงค่ะ

ส่งการบ้านค่ะ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องใน กับ ปีกไก่ทอดเครื่องแกงค่ะ 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5324

• Sophie
  • รูปประจำตัวของ Sophie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ

ช่วงนี้ส่งการบ้านบ่อยหน่อยนะค่ะ กับข้าวเต็มตู้แถมลูกไม่ค่อยกวนเลยมีเวลาทำค่ะ :)

อันแรกคือปีกไก่ทอดเครื่องแกงใต้ค่ะ สามีเป็นคนใต้เหมือนกัน พ่อ แม่เขามาทีไรก็หิ้วเครื่องแกงมาทุ๊กทีค่ะ ต้องยอมรับว่าอร่อยจริงๆ :
ปกติปีกไก่จะหมักเกลืออย่างเดียวค่ะ แต่วันนี้ลองสูตรคุณพิม อร่อยมากๆ ค่ะ
ที่บ้านไม่มีใบเตยก็เลยทอดใบมะกรูดแทนค่ะ

จริงๆมันไม่ได้ไหม้นะค่ะ สีดำเพราะเครื่องแกงค่ะ ^_^

อย่างที่สองคือ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องในค่ะ นู๋เป็นคนไม่กินเครื่องในอยู่แล้วเมนูนี้เลยเข้าทางนู๋เลย อิอิ
ทำตามสูตรเป๊ะเลยค่ะ อร่อยมากๆๆๆ กินไปร้องไห้ไปเพราะใส่พริกเยอะแต่อร่อยถูกใจสุดๆค่ะ

ขอบคุณคุณพิมสำหรับเวปดีๆ และเมนูเริ่ดๆด้วยนะค่ะ
แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย Sophie.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านค่ะ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องใน กับ ปีกไก่ทอดเครื่องแกงค่ะ 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5327

น่าทานทั้งสองอย่างเลยค่ะ
ว่าแต่เห็นลาบหมูแล้วพิมแอบเปรี้ยวปาก
ช่วงนี้พิมไม่รู้เป็นอะไร ไม่ค่อยอยากอาหารเลย
แต่พอเห็นลาบหมูของคุณโซฟีแล้ว นึกอยากค่ะ
สงสัยพรุ่งนี้ต้องจัดซะหน่อย ^___^

ป.ล. สามีเป็นคนจังหวัดอะไรเหรอค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Sophie

ส่งการบ้านค่ะ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องใน กับ ปีกไก่ทอดเครื่องแกงค่ะ 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5332

• Sophie
  • รูปประจำตัวของ Sophie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 9
  • พลังน้ำใจ: 0
จริงเหรอค่ะ ลาบอรอ่ยมากๆคะ ปกตินู๋จะซื้อกินข้างนอกแต่ไม่เคยถูกใจเลยค่ะ จะทำเองก็คิดแต่ว่ายุ่งยาก พอเจอสูตรเลยลองทำดูค่ะ ต่อไปคงไม่ได้ซื้อกินแล้วแหละค่ะ ทำเอง ทั้งสะอาด และอร่อยถูกปากเราด้วยค่ะ ^______^

ส่วยปีกไก่วันนี้พ่อจัสตินขอให้ทำอีกค่ะ สงสัยจะอรอ่ยไม่น้อยนะเนี๊ยะ คริ คริ

สามีเป็นคนจังหวัดหาดใหญ่ค่ะ แต่เชื้อจีนค่ะ ^_^

ส่งการบ้านค่ะ ลาบหมูไม่ใส่เครื่องใน กับ ปีกไก่ทอดเครื่องแกงค่ะ 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5337

อาหารเนี่ย ถ้าเรามีเวลาหรือพอจะมีความสามารถ ... พิมว่าทำเองดีที่สุดเลยค่ะ
เพราะนอกจากเราจะรู้ที่มาของวัตถุดิบ นอกจากจะสะอาดแล้ว เราก็ยังได้รสที่ถูกปากเราอย่างที่ว่าเลยอ่ะค่ะ

ว่าแต่สามีเป็นคนหาดใหญ่เเหรอค่ะ พิมเองก็เคยไปหาดใหญ่ค่า แต่ครั้งเดียว ไปสมัยคบกับคุณสามีใหม่ ๆ (คุณสามีเป็นคนสุราษฎร์น่ะค่ะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.096 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก