header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งการบ้านแกงเทโพค่ะ 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #6454

• ปนิตา
  • รูปประจำตัวของ ปนิตา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
พอดีย้ายมาอยู่ต่างประเทศแล้ว วัตถุดิบบางอย่างหาค่อนข้างยาก วันนี้เลยส่งแกงเทโพแบบไม่ได้ใส่มะกรูด ใช้กะทิกระป๋อง พริกแกงสำเร็จรูป (รอบหน้าจะตำพริกแกงเองค่ะ) แต่ก็ยังอร่อย คุณพิมพอมีสูตรพริกแกงด้วยไหมคะ :laugh: ขอบคุณค่า

เอาแล้วไง แอดรูปไม่เป็นค่า :S
แก้ไขล่าสุด: 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย ปนิตา.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านแกงเทโพค่ะ 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #6456

เรื่องแอดรูป กดปุ่ม add file
> เลือกไฟล์
กดปุ่ม insert file จ้า

ว่าแต่พิมเข้าใจเลยค่ะเรื่องอยู่ต่างประเทศแล้วหาวัตถุดิบไม่ได้ ยังไงปรับเอาตามที่เราหาได้และตามที่เราสะดวกสุดดีกว่าค่ะ B)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ส่งการบ้านแกงเทโพค่ะ 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #6458

• ปนิตา
  • รูปประจำตัวของ ปนิตา
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
เกี่ยวกับสกุลไฟล์ป่าวคะคุณพิม พยายามแอดแล้วแอดไม่ได้ค่ะ นิลเซฟเป็น .jpg

ส่งการบ้านแกงเทโพค่ะ 10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #6464

ทดสอบให้ดูนะคะ อันนี้เป็น file.jpg ขนาด 400 กว่า k ค่า

เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.200 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก