header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6688

• kung_san
  • รูปประจำตัวของ kung_san
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 5
  • ขอบคุณที่รับ: 1
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัสดีค่ะ คุณพิม

กุ้ง มาส่งการบ้าน คือ ขนมถ้วย ขอบอกว่า สูตรของคุณพิมอร่อยมาก ตอนนี้ทำขายแล้วอ่ะจ๊ะ
มีแต่คนติดใจมากมาย ต้องขอบคุณคุณพิมมากจริงๆๆนะค่ะ

ปล. ช่วยแนะนำขนม ที่ทำด้วยการนึ่ง ที่ใช้ถ้วยตะไล หน่อยสิค่ะ อยากลองเปลี่ยนของใหม่มาขายบ้าง

ขอแบบง่ายๆๆนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: นันทพร

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6689

พิมคลิ๊กดูทุกภาพแล้ว ทำออกมาได้น่าทานมากเลยค่ะ ทั้งสีขนม ทั้งลักษณะเนื้อขนม ยังไงก็ขอให้ขายดีมากๆ เลยนะคะคุณกุ้ง

ส่วนขนมที่ใช้ถ้วยเดียวกับขนมตะไล เอาที่ง่าย ๆ ก็เช่น ขนมน้ำดอกไม้ ขนมปุยฝ้าย ประมาณนี้อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: kung_san

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6690

• kung_san
ขอบคุณค่ะ

ขอสูตร ขนมปุยฝ้าย หน่อยได้ป่าวเอ้ย :) :) :)

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6691

ต้องขอเวลาหาสูตรก่อนนะคะ เพราะไม่ได้ทำนานมากแล้วค่า ไม่รู้จดสูตรไว้ในสมุดเล่มไหน >_<
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6693

• kung_san
ไม่เป็นไรจ้าาา ยังงัยก็รอคุณพิมเสมอค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6696

ค่าา ถ้าหาเจอจะเอามาโพสต์ให้เลยนะคะ

ส่งการบ้าน ขนมถ้วยค่ะ 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6705

• kung_san
ขอบคุณมากนะค่ะ คุณพิมน่ารักที่สุดเลย
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.116 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก