header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

ปลาผัดคื่นฉ่าย 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #867

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
ส่งการบ้านปลาผัดคื่นฉ่าย(ไม่ไช่ปลาช่อน)สูตรคุณพิมค่ะ
ไม่มีปลาช่อนเลยใช้ปลาชนิดนี้แทน(เอารูปถุงปลามาให้ดู)
อรอ่ยไม่แพ้ปลาช่อนเลยค่ะ
(มินายแบบมาชิมความอร่อยไห้ด้วย) ;)

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ปลาผัดคื่นฉ่าย 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #868

ครานี้มีนายแบบมาด้วย ....... นายแบบหน้าตาใจดีมาก ๆ เลยค่ะคุณ pana

จริงๆ ปลาผัดคึ่นช่ายเนี่ย ใช้ปลาได้หลายชนิดนะคะ ถ้าบ้านเราก็จะเป็นพวกปลานิล ปลาเก๋า ปลากะพง ปลาช่อน ปลาทับทิม พวกนี้ได้หมดเลยอ่ะค่ะ ขอให้เป็นปลาที่เนื้อสดเป็นพอ ส่วนถ้าอยู่ต่างประเทศก็เลือกใช้ปลาตามความเหมาะสมเลยค่ะ พิมว่าด้วยฝีมือของคุณ pana (เห็นจากรูป) แล้ว ทำอะไรก็อร่อยค่ะ ^^

ป.ล. พิมดีใจมากเลยนะคะที่คุณ pana มาส่งการบ้านพิมบ่อยๆ ดีใจจริง ๆ อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ปลาผัดคื่นฉ่าย 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #2271

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • Senior Boarder
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
  • พลังน้ำใจ: 1
ปลา Theragra chalcogramma ไม่แน่ใจว่าชื่อสามัญเป็นปลาอะไรน่ะค่ะ เนื้อจะเหนียว ญี่ปุ่นชอบทำเป็นซูริมิ ค่ะ แต่โมว่ามันคล้ายๆๆๆๆปลาช่อนทะเลน่ะค่ะ

ตอบกลับ: ปลาผัดคื่นฉ่าย 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #3734

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • Junior Boarder
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
  • พลังน้ำใจ: 0
น่าอร่อยจังเลยค่ะแม่ของหนมชั้นชอบเมนูนี้มากขอแชร์สูตรหน่อยนะคะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.098 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก