header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

เค็กกล้วยหอม 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #884

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
ส่งการบ้านเค็กกล้วยหอมสูตร์คุณพิมคะ...แต่ตอนทำไม่กล้วยเลยอ่ะ

ส่งของหวานมั่ง(กลัวคุณพิมและเพื้อนๆจะเบื่อส่งกับข้าว)เลยเปลื่ยนเป็นของหวานมั่ง...
ดิฉันทำตามสูตรเปะๆ วันแรกทำครึ่งสูตร์ก่อนได้7 ถ้วย พออบเสร็จออกมาโอ้วววววว..เนื้อเค็กเบาฟูนุ่มมากกกก...ขอบอก
.....ผลปรากฏว่หมดคะวันแรกที่ทำ..

ภาพที่ส่งการบ้านเป็นภาพทำครั้งที่ 2ทำเท่าสูตร์ได้11ถ้วย
สูตร์นี้ของคูณพิมถูกใจมั๊กมากๆๆ

ขอบสำหรับสูตร์อีกครั้งค่ะ :P
ป.ล.เสียดายภาพไกล้ถ่ายไม่ชัด ไม่งั้นจะได้เห็นความฝูของเนื้อเค็ก...

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #891

คุณ pana เป็นคนขยันมากๆๆๆๆๆๆ เลยอ่ะค่ะ พิมขอชื่นชมจากใจจริงเลย
ดูได้จากอาหาร จากขนมที่ทำมาส่งการบ้านพิมทุกวัน เห็นได้เลยว่าทั้งขยันและตั้งใจ

ขอบคุณมากเลยนะคะ :)

พูดถึงเค้กกล้วยหอมสูตรนี้ พิมก็ชอบอ่ะค่ะ เนื้อมันเบาดี จริง ๆ มีอีกสูตรนะคะที่เป็นเนื้อแน่นหนึบๆ
ยิ่งทำค้างคืนไว้ยิ่งอร่อย ไว้วันไหนพิมทำ (ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทำเค้กกล้วยหอมน่ะค่ะ) จะถ่ายรูปมาฝากนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1032

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
น้องpanaค่ะ เค๊กกล้วยหอมน่ากินมากเลยค่ะ เป็นเค๊กที่โปรดที่สุดของพี่่เลยหล่ะ แต่ความสามารถด้านทำขนมพี่ไม่ถนัดเลย น้องเก่งหลายอย่าง ทั้งอาหารคาว ทั้งขนม จากการบ้านที่ส่งยอมรับเลยว่าน้องขยันและตั้งใจจริง พี่เยาะขอชมอีกคนจ๊ะ
koleeyoh

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1036

พี่เยาะขรา ..... พี่เยาะทำบ้างสิค่ะพี่ เค้กกล้วยหอมนี่ไม่ยากเลยน๊า ขอบอกๆๆ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1149

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
ขอบคุณพี่คอลีเยาะมากจ้าที่ชม pna ยังทำไม่เก่งเลยจ้าเพิ่งมาหัดทำ เค็กกล้วยหอม pana ไม่ค่อยชอบ
(ที่ซื้อเค้าทานรู้สึกว่าไม่อร่อย )เคยทำอยู่ ครั้งหนึงก็ไม่ถูกใจ มาเห็นสูตรของคุณพิม ก็ลองทำดู ปรากฎว่าถูกใจมาก
ยี่งทานตอนอุ่นๆด้วยนะ
ทานเพลินหมดไม่รู้ตัว ตอนนี้ทำบ่อยมาก.พี่คอลีเยาะลองทำดูนะ

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1153

รอพี่เยาะมาทำส่งการบ้าน อิอิ

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1697

• nongrotee
  • รูปประจำตัวของ nongrotee
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
เค้กกล้วยหอมน่ากินจัง แต่ยังไม่เคยทำสูตรคุณพิมเลย สงสัยต้องลองซะหน่อยแล้ว พอดีเครื่องตีเสีย กำลังจะถอยมาใหม่
กำลังอ้อนสามีอยู่..อิอิ แต่อยากได้สูตรอบบเนื้อแน่น หน้าเหนียวๆอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยน้าคร้า

ตอบกลับ: เค็กกล้วยหอม 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1744

คุณ nongrotee สูตรของพิมมันจะหน้าไม่ค่อยเหนียวเท่าไหร่อ่ะค่ะ ถ้าหน้าเหนียว เนื้อแน่นไว้เอาอีกสูตรมาฝากนะคะ เป็นสูตรที่สมัยก่อนทำบ่อยมากกกกกกก แต่ต้องไปหาก่อนจ้า
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.165 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก