header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:

มาทานร้านอาหาร Al saray สไตล์อินเดียน กันดีกว่า 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5186

• nnnamu
  • รูปประจำตัวของ nnnamu
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ไปเจอร้านอร่อยมา ชื่อร้าน AL SARAY เป็นอาหารสไตล์อินเดียน อร่อยมาก ยิ่งเป็นเมนูที่ชื่อว่า Mix Tandoori Kabab Platter ไก่ชิ้น ไก่ติดกระดูก เนื้อแกะ ย่างออกเกรียมๆ กินคู่กับน้ำจิ้มสะระแหน่บด ผสมกระเทียมนิดหน่อยเพื่อดับเลี้ยน รสจะออกฉุนๆเผ็ดๆ แต่ไม่มาก น่ากินแล้วใช่มั้ย มาต่อกันอีกอย่างสำหรับใครที่ชอบ ข้าวหมกไก่ biryani เป็นข้าวหมกไก่ของ ประเทศอิหร่าน เม็ดข้าวนำเข้า ข้าวจะไม่เหมือนบ้านเราจะเป็นเม็ดยาวเรียว สามารถเลือกได้คะว่าจะ เนื้อไก่ เนื้อแพะ เนื้อแกะ เสริฟจานร้อน (ที่ร้านบอกว่าเวลาทานให้คว่ำจานเพราะเครื่องเทศอยู่ข้างใต้คะ จะได้ทานได้ถึงรสเครื่องเทศ (แอบบบอกว่า เครื่องเทศไม่แรงเลย อร่อยมากคะ) ถ้าใครอยู่ใกล้ๆ ลองไปกินด้วยนะครับ Al Saray ร้านอยู่ชั้น 4 อาคารบางกอก ซอยศูนย์วิจัย 7

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

มาทานร้านอาหาร Al saray สไตล์อินเดียน กันดีกว่า 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5187

ถ้าไป จะมีส่วนลดไหมน๊าาา เนี่ย แต่ขอบคุณมากค่ะ ไว้ผ่านไป จะแวะไปนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.093 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก