header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยซักถาม

กระทู้: ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่าคะ

ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไ​ร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่​าคะ 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7470

• Minu
  • รูปประจำตัวของ Minu
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
เห็นมีใช้กันเกือบๆ ทุกครัวเรือน (แม่เราก็มีติดครัวตลอด) แต่มีใครพอจะบอกเราได้บ้างไหมคะ ว่าผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่าเอ่ย เป็นเม็ดๆ ใสๆ เดาไม่ออกเลยค่ะว่าทำมาจากอะไร แหะๆ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไ​ร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่​าคะ 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7471

• Bomz
  • รูปประจำตัวของ Bomz
ผลิตมาจากมันสำปะหลังนะครับ เป็นวัตถุดิบจากธรรมชาตินั่นล่ะครับ ฮ่าฮ่า
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไ​ร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่​าคะ 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7473

• Cake
  • รูปประจำตัวของ Cake
มาช่วยคอนเฟิร์มว่าผลิตจากมันสำปะหลังจริงค่ะ ช่วยให้เกษตรกรไทยมีรายได้เพิ่มขึ้นเราว่ามันก็ดีนะ

ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไ​ร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่​าคะ 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7474

• Droid
  • รูปประจำตัวของ Droid
โมลาสจากอ้อยก็เอามาทำผงชูรสได้นะครับ ถ้าเป็นอายิโนะโมะโต๊ะที่จำหน่ายในบ้านเราก็ตาม คห. บนๆ เลยครับ

ผงชูรสอายิโนะโมะโต๊ะทำมาจากอะไ​ร ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติหรือเปล่​าคะ 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7476

• เมย์
  • รูปประจำตัวของ เมย์
ในบ้านเราผงชูรสผลิตมาจากแป้งมันสำปะหลังเป็นวัตถุดิบหลัก โดยผ่านกระบวนการผลิตต่างๆ ที่เว็บเค้าก็มีบอกเอาไว้นะคะ ลองดูๆ www.ajinomoto-aroi.com/proinfo_monosodium.html?menu=behind_news_detail_proinfo_monosodium
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.095 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก