header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
เมนูอาหารจากเพื่อนบ้าน

กระทู้: เมนูนี้ ไม่อ้วนค่ะ :) " สลัด เห็ดเข็มทอง " 'v' ลองทำดูนะคะ

เมนูนี้ ไม่อ้วนค่ะ :) " สลัด เห็ดเข็มทอง " 'v' ลองทำดูนะคะ 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #6058

• เห็ดโปร
  • รูปประจำตัวของ เห็ดโปร
  • ชื่อผู้ใช้งานถูกบล็อคไว้
  • จำนวนโพสต์: 11
  • พลังน้ำใจ: 0
เมนูนี้ ไม่อ้วนค่ะ :) "สลัดเห็ดเข็มทอง" 'v' ลองทำดูนะคะ
วันหยุดนนี้มีเมนูกันรึยังค่ะ
,, วันนี้มาเอาใจคนอยากลดความอ้วนกันเลยค่ะ
ด้วยเมนู " สลัด เห็ดเข็มทอง " :woohoo:

อุปกรณ์นะคะ
- เห็ดเข็มทอง , ชุดผักสลัด แครอท พริกหยวก หัวหอมใหญ่ (ผักแล้วแต่ชอบเลยนะคะ) , น้ำสลัดเลือกสูตรไขมันต่ำนะคะ , เบค่อน และกุ้ง(คนลดความอ้วน ไม่ต้องใส่นะคะ)

เตรียมอุปกรณ์เสร็จแล้วก็ เริ่มทำกันได้เลยค่ะ

1. อย่างแรกก็ต้องนำ เห็ดเข็มทองและผักสดทุกอย่างไปล้างให้สะอาดก่อน และก็นำผักสลัดมาเรียงใส่จานค่ะ

2. หั่น แครอท เป็นฝอยๆแนวยาว และหั่นพริกหยวกเป็นชิ้นเล็ก แล้วจึงนำมาโรยบนผักสลัด พร้อมใส่เห็ดเข็มทองลงไปด้วย
**เห็ดเข็มทองที่ใส่ลงไปเป็นเห็ดเข็มทองสดนะคะ สามารถทานได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ชอบก็สามารถนำไปลวกก่อนได้ค่ะ

3. (สำหรับคนที่ ไม่ได้ ลดความอ้วน) สามารถนำเนื้อสัตว์ใส่ลงไปได้ค่ะ วันนี้จะ จะใส่กุ้ง และ เบค่อนนะคะ
นำเบค่อน มาหั่นเป็นชิ้นพอดีคำ นำมาผัดเพื่อโรยหน้าสลัดค่ะ ส่วนกุ้งก็ผัดให้พอแค่สุกนะคะ
**บางคนอาจใช้ ไก่ทอด หรือหมูทอด ตามชอบได้เลยค่ะ

นำน้ำสลัดมาราด และตกแต่งจานให้สวยงาม :lol: เสร็จแล้วค่ะ เมนูสลัดเห็ดเข็มทองของเรา :woohoo:
น่าทานกันไหมค่ะ ไปลองทำกันดูได้เลยค่ะ ^^ เมนูอาการเพื่อสุขภาพค่ะ

PS. สำหรับคนที่ อยากผอม ไม่อยากอ้วน หรือกำลังลดความอ้วน ก็ข้ามวิธีทำข้อ 3 ไปได้เลยนะคะ

อย่าลืม กด LIKE ! FanPage ของเรานะคะ >> www.facebook.com/ProMushroomTH
แก้ไขล่าสุด: 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย เห็ดโปร.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เมนูนี้ ไม่อ้วนค่ะ :) " สลัด เห็ดเข็มทอง " 'v' ลองทำดูนะคะ 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6389

• eakanusin
  • รูปประจำตัวของ eakanusin
  • ชื่อผู้ใช้งานถูกบล็อคไว้
  • จำนวนโพสต์: 10
  • พลังน้ำใจ: 0
ก็ทำไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ขอบคุณมากครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.124 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก