header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
เมนูอาหารจากเพื่อนบ้าน

เนยถั่วสไตล์โฮมเมด 7 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #7013

วันนี้เรานำวิธีทำ เนยถั่วสไตล์โฮมเมด มาฝากคนที่ชอบทานเนยถั่วค่ะ
สามารถทำทานได้เองแบบง่ายๆ และใช้เวลาทำเพียงนิดเดียว
ก็ได้เนยถั่วไว้ทานกับคู่กับขนมปังอย่างหนำใจกันไปเลยค่ะ

ส่วนผสม
1.ถั่วลิสงอบเกลือ
2.น้ำมันคาโนล่า
3.น้ำเชื่อม

วิธีทำ
1.ตำถั่วลิสงให้แหลกพอหยาบๆ
2.นำถั่วลิสงที่ตำแล้ว มาปั่นด้วยเครื่องปั่นให้ละเอียด
3.เติมน้ำมันคาโนล่าลงไป
4.เติมน้ำเชื่อมตามลงไป แล้วปั่นส่วนผสมให้เนียนเข้ากัน

เพียงเท่านี้ก็ได้เนยถั่วโฮมเมดที่หอม อร่อย เค็มๆ มันๆ ไว้ทานคู่กับขนมปังต่างๆ แล้วค่ะ

ปล.ฝากติดตามชมวีดีโอแนะนำวิธีทำอาหารแบบง่ายๆ ในช่อง Youtube ของ "ครัวลองทำดู" ได้ที่ลิงก์ด้านล่างนี้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
www.youtube.com/channel/UCyiPtcRwNT5KzOjPe77Ojyg/videos
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.080 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก