header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1029

สวัสดีค่ะ คุณพิม และสมาชิกทุกคน ขอแนะนำตัวหน่อยนะคะ ชื่อครูแอนนาค่ะ เป็นคุณครูอยู่ที่สกลนคร
ชอบทำขนมมากๆ และฝันว่าจะมีร้านขนมเป็นของตัวเองซักวัน
ตอนนี้กำลังจะหัดทำเบเกอรี่ค่ะ ว่าจะลองทำเค้กกล้วยหอม
แต่ตอนนี้ยังไม่มีเตาอบเลย คุณพิมและเพื่อนๆ พอจะแนะนำได้ไม๊คะว่าซื้อเตาอบยี่ห้อไหน ขนาดเท่าไหร่ดี
ปกติก็จะทำขนมไปขายที่โรงเรียน จะมีเต้าหู้นมสด นมสด แล้วก็ขนมปุยฝ้ายค่ะ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1030

สวัสดีค่ะคุณครูแอนนา ยินดีต้อนรับสู่ครัวบ้านพิมนะคะ

เรื่องเตาอบ ถ้างบมีไม่มากนัก พิมขอแนะนำให้ซื้อเป็นเตาอบตัวเล็กเช่นยี่ห้อ OTTO
ถ้าจำไม่ผิดจะมีรุ่นประมาณ 23 ลิตร ราคาราวๆ 2 พันบาท และรุ่น 34 ลิตร ราคา 4 พันกว่าบาทค่ะ
ส่วนใหญ่ที่เห็นมีขายตามแมคโคร โลตัส จะมีแต่รุ่น 23 ลิตร ส่วน 34 ลิตร นี่จะมีขายบางห้างและในเวบบางเวบนะคะ
สำหรับยี่ห้อส่วนตัวพิมไม่เคยใช้ แต่ว่าเคยเห็นเพื่อน ๆ หลายคนใช้
บางคนใช้ตั้งแต่หัดทำขนมใหม่ ๆ จนทำขนมขายมีรายได้เดือนละหลายตังค์เลยค่ะ
(แสดงว่าของเค้าก็น่าจะดีใช้ได้)

หรือถ้าเขยิบขึ้นมาหน่อย ก็เป็นยี่ห้อ Sevarin ของบริษัทวีรสุ (www.verasu.com)
มี 2 รุ่นให้เลือกตามความจุ ราคาประมาณ 4 - 6 พันกว่าๆ นะคะ (ดูรายละเอียดในเวบด้านบนได้เลยค่ะ)
ซึ่งถ้าสนใจของวีรสุ เค้ามีบริการส่งไปให้ที่ต่างจังหวัดด้วยนะคะ
ซึ่งพิมเคยใช้ของยี่ห้อนี้ค่ะ ใช้มา 4-5 ปี ก็ยังทนทานนะคะ
แต่ว่าหากมีปัญหาอาจจะลำบากนิดนึงเพราะต้องส่งเข้าศูนย์ที่กรุงเทพฯ น่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1033

ขอบคุณ คุณพิมมากค่ะ
เด่ววันหยุดจะลองไปดูที่บิ๊กซีี โลตัส ค่ะ

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1044

คุณพิมคะ พอดีเข้าไปดูในเวปแล้ว ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกตัวไหนค่ะ

www.verasu.com/product_detail.php?pid=747
เตาอบไฟฟ้าอเนกประสงค์ SEV-2036 5,560 Baht
• โครงตู้เป็นสเตนเลสสตีล ภายในเป็นสีเคลือบทำความสะอาดง่าย
• ประตูกระจกทนร้อน มองเห็นอาหารภายในได้ตลอดเวลา
• มีพัดลมด้านข้างช่วยกระจายความร้อนได้อย่างทั่วถึง
• ตั้งอุณหภูมิได้ตั้งแต่ 100-250 องศาเซลเซียส เลือกใช้ความร้อนด้านบนหรือล่างได้ตามต้องการ
• ถาดอบสามารถปรับระดับได้ 3 ระดับ
• ความจุภายใน 28 ลิตร
• ขนาดของเครื่อง: กว้าง 56 x ลึก 42 x สูง 33 ซม.
• กำลังไฟ 1,500 วัตต์
• ตั้งเวลาในการอบได้ 60 นาที พร้อมสัญญาณเตือน เมื่อครบกำหนดเวลาอบอาหารแล้ว
• มีถาดพิซซ่าขนาด 30.5 x 30.5 ซม.
• มีถาดอบคุกกี้ ขนาด 29 x 21ซม.
• มีตะแกรงขนาด 36.5 x 27 ซม.
• มีถาดรองเศษอาหาร
• มีเหล็กเสียบสำหรับย่างไก่
www.verasu.com/product_detail.php?pid=749
เตาอบไฟฟ้าอเนกประสงค์ SEV-9677 3,990 Baht
• ขนาดกะทัดรัด ความจุภายใน 19 ลิตร ใช้ประกอบอาหาร หรือเบเกอรี่ต่างๆได้ผลดีดังใจ มีประสิทธิภาพเทียบได้กับเตาอบใหญ่เลยทีเดียว เพราะมีพัดลมกระจายความร้อน ตั้งอุณหภูมิได้ตั้งแต่ 100 – 230 °C และยังใช้อุ่นอาหารต่างๆ ได้น่ารับประทาน
• มีแกนเหล็กสำหรับเสียบย่างไก่ หรือ เนื้อสัตว์อื่นๆ ได้ผลดี สีเหลืองสวยน่ารับประทาน
• มีสวิทช์ตั้งเวลา ตั้งอุณหภูมิ และสวิทช์เลือกใช้ไฟบน–ไฟล่างพร้อมกัน หรือจะแยกใช้เฉพาะอันใดอันหนึ่งก็ได้
• อบเค้กหรือคุกกี้ พิซซ่า ขนมปังไส้ต่างๆ ครัวซองท์ ได้ผลดี รวดเร็ว

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1049

ถ้าเป้นพิม พิมจะเลือกตัวแรกที่ 28 ลิตรอ่ะค่ะ

เหตุผลคือ ขนาดใหญ่กว่า จะอบเค้กอบคุ๊กกี้อะไรก็อบได้ทีละเยอะกว่าอ่ะค่ะ
อีกทั้งจากการที่ได้ไปสัมผัสมาแล้วทั้งสองตัว พิมว่าตัวแรกวัสดุดีกว่าน่ะค่ะ

^__^

ป.ล. ตัว 28 ลิตรนี่ เมื่อเดือนที่แล้ว พิมก็กะว่าจะซื้อเหมือนกันค่ะ แต่ดันเอาเงินไปซื้ออย่างอื่นซะแล้ว ^^"
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1055

พอจะซื้อเข้าจริงๆ ของดันหมดค่ะคุณพิม อดเลย

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1058

อ่าวเป็นงั้นไป แล้วเค้าให้สั่งจองได้ไหมค่ะ พอดีพิมเคยเห็นว่ากรณีของหมด สามารถสั่งจองได้น่ะค่ะ

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1062

สวัสดีค่ะคุณพิม
พอดีวันนี้แอนกะคุณสามีไปเดินดูเตาอบที่แม็คโครมาค่ะ เลยตัดสินใจซื้อ House Worth รุ่น HW-8089 ลดราคาแบบถูกมาก เหลือ 1,990 ขนาด 42 ลิตร ตอนแรกว่าจะไปสอย otto ขนาด 23 ลิตร แต่พอเห็นราคาเท่ากันเลยเลือกตัวใหญ่มาแทนค่ะ ไม่รู้ว่าตัดสินใจถูกรึป่าว
พรุ่งนี้จะได้หัดทำเค้กกล้วยหอมสูตรคุณพิมซะที ที่ห้องเมนูอาหารจากเพื่อนบ้านที่แสนดี แอนเอาสูตรปุยฝ้ายมาฝากนะคะ
แต่ว่าเป็นสูตรที่ดัดแปลงเค้ามาอีกทีน่ะค่ะ เด่วทำเค้กกล้วยหอมเสร็จแล้วจะเอาไปโชว์คุณพิมที่ห้องส่งการบ้านนะคะ

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1070

คุณแอน .... ก็อย่างที่เราคุยกันใน FB เน๊าะค่ะ

ยังไงซื้อวัตถุดิบ อย่าซื้อตุนไว้เยอะเกินนะคะ อ้อ ๆ ตอนซื้ออย่าลืมดูวันหมดอายุด้วยจ้า

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1095

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
ยินดีที่ได้รู้จักคุณแอนนาค่ะ ขอให้ฝันเป็นจริง หากมีโอกาสจะได้ตามไปอุดหนุนค่ะ

มด จันฑิมา

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1102

กระทู้นี้เป็นอีกกระทู้ที่พิมดีใจมากๆ เลยค่ะ ที่มีสมาชิกมาพูดคุยกันอ่ะค่า

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1108

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ป้าเล็ก 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #7116

• duckylucky
  • รูปประจำตัวของ duckylucky
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
กำลังดูตัวนี้อยู่ค่ะ > http://www.lazada.co.th/house-worth-53-hw-eo03-195410.html
ซื้อรุ่น 53 ลิตร ระบบไฟฟ้าความร้อน เห็นคนใช้เยอะคนรีวิว เยอะไม่ทราบเริ่มต้น พอใช้ได้ไหม
มีขนาดความจุ 53 ลิตร
ตั้งเวลาได้ 60 นาที
ตั้งอุณหภูมิได้ 100-250 องศาเซลเซียส
ตัวเครื่องเป็นสแตนเลส

สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #7157

• duckylucky
  • รูปประจำตัวของ duckylucky
"แนะนำ >> รีวิว House worth เตาอบไฟฟ้า รุ่นแนะนำ
แต่ให้ซื้อรุ่น 30 ลิตร Up น่ะคับเพราะไฟล่างกับไฟบนจะให้ไฟสม่ำเสมอกันดี
ลองใช้แล้วอบขนมผ่านคับ ทำมาหลายเมนูแล้วคับ ..ใช้งานได้จริง ๆ warm เตาก่อนใช้ด้วยคับ
แนะนำ - OTTO เตาอบลมร้อน60ลิตร รุ่น TO-772

แนะนำ >> House worth เตาอบไฟฟ้า รุ่นแนะนำลดราคา
แนะนำ Otto เช็คราคาดู >> Otto เตาอบไฟฟ้า รุ่นแนะนำลดราคา
แต่ให้ซื้อรุ่น 30 ลิตร Up น่ะคับเพราะไฟล่างกับไฟบนจะให้ไฟสม่ำเสมอกันดี ลองใช้แล้วอบขนมผ่านคับ ทำมาหลายเมนูแล้วคับ ..ใช้งานได้จริง ๆ warm เตาก่อนใช้ด้วยคับ
ถ้ารุ่นขายดีที่สุดและคนใช้เยอะสุด ของ Otto คือ
แนะนำตัวนี้ >> OTTO เตาอบลมร้อน60ลิตร รุ่น TO-772
ของ House worth มีรุ่นนี้ที่ขายดี สเปคใกล้ ๆ กันราคาก้อใกล้กันความจุ พอ ๆ กัน
แนะนำตัวนี้ >> House worth เตาอบไฟฟ้า บอดี้สแตนเลส 70 ลิตร รุ่น HW-EO02 "

สมาชิกใหม่แน่ะนำตัวค่ะ 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #7487

• สามารถ
  • รูปประจำตัวของ สามารถ
ขออนุญาตจ้า พอดีผ่านเข้ามา คือเราไปเจอเว็บรีวิว เตาอบไฟฟ้า มา เค้าเขียนเปรียบเทียบ ข้อดี/ ข้อด้อย ของแต่ละยี่ห้อไว้ น่าอ่านเลยทีเดียว เราเลยขอแปะฝากไว้เผื่อเป็นข้อมูลในการพิจารณาก่อนซื้อ เตาอบ จ้า
.
ลองดูที่นี่เลยน๊าา kjdoo.com/เตาอบไฟฟ้า-ยี่ห้อไหนดี/
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.166 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก