header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

มาแล้วจ้า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1138

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
กลับมาแล้วจ้า..สวัดดีจ้าคุณพิม คิดถึงคุณพิมจังเลย ที่หายไปพี่ต้องกลับบ้านกะทันหัน (เมืองไทย)
เพราะว่าหลวงพ่อของพี่มรนะภาพ (พ่อของพี่เอง ท่านอายุ ๘๘ ปี )
เหนื่อยมากกับการจัดงาน..อยู่ชะนานแทบไม่อยากกลับเลย
พี่ pana
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มาแล้วจ้า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1150

สวัสดีค่ะพี่ คิดถึงนะคะ rujหายไปเลย นึกว่าเบื่อพิมซะแล้ว ^^

ว่าแต่พิมเสียใจด้วยนะคะเรื่องหลวงพ่อ ... พิมก็ไม่รู้จะกล่าวคำว่าอะไรดี แต่เสียใจด้วยจริงๆ อ่ะค่ะ

แต่ยังไงพิมก็ดีใจมากเลยค่ะที่ได้เห็นพี่ pana อีกครั้ง ดีใจจริงๆ นะคะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มาแล้วจ้า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1161

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • Junior Boarder
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
  • พลังน้ำใจ: 1
ขอบคุณคุณพิมมากจ้า.ไม่เป็นไรหรอก..
กลับมาคราวนี้แฟนพี่เค้าบอกว่าให้พี่สอนทำอาหารไทยให้หน่อย. :angry: เอาละสิคิดใด้ไงเนี่ย. (กลัวอยู่คนเดียวแล้วอดอาหารไทยเหมือนครานี้)ภาษาก็ยังไปกันไม่รู้เรื่อง แล้วจะให้สอนทำอาหาร.

ตอบกลับ: มาแล้วจ้า 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1171

เอิ๊กๆ.... แสดงว่าแฟนพี่เอาจริงแล้วสิค่ะเนี่ย จะหัดทำอาหารไทย แสดงว่าหลงรักอาหารไทยเข้าอย่างหัวปักหัวปำ

สนับสนุนว่าสอนเลยค่าาา เอาเมนูง่าย ๆ หรือเมนูที่แฟนพี่เค้าอยากกินก่อน ภาษาพูดไม่ค่อยรู้เรื่องก็เอาภาษามือไปก่อนก็ได้ค่ะพี่ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.106 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก