header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สวัสดีครับ 14 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #116

ผมรู้จักเวบ ครัวบ้านพิม เพราะ ผมอยากกิน หมี่กะทิ และทราบมาว่ามันทำทานเองได้โดยไม่ยากนัก จึง Search ใน Google ก็ พบเวบนี้เป็นอันดับต้นๆ ผมอ่านหลายเวบ เวบนี้มีความอบอุ่น และเป็นกันเอง ทำให้อ่านจนเพลินไปอีกหลายรายการอาหาร รวมไปถึง การเยี่ยมชมครอบครัวกระต่าย ของคุณพิม จึงสมัครสมาชิกเวบบอร์ด และ โพสต์ สวัสดี ปีใหม่ 2553 ขอขอบคุณและขอเป็นกำลังใจ ให้ คนทำเวบ พบสุข สมหวัง ในสิ่งที่ปราถนาครับ หมี่กะทิ ผมจะทำทาน วันนี้ครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สวัสดีครับ 14 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #119

สวัสดีค่ะคุณปืน

ก่อนอื่นต้องบอกว่า .... ดีใจมากเลยค่ะ ที่คุณปืนมาสมัครเป็นสมาชิกครอบครัวบ้านพิมอีกคนนึง ... จริงๆ พิมดีใจทุกครั้งแหละค่ะที่ครัวน้อยๆ ของบ้านพิม มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ (แม้จะไม่ทุกวันก็ตาม)

พิมพยายามทำครัวบ้านพิม ให้เป็นครัวที่อบอุ่น .... แต่ในขณะเดียวกันก็ไม่ทิ้งความเป็น "พิม" ค่ะ ... เพราะนั้นพิมคิดยังไง รู้สึกยังไง ส่วนใหญ่พิมก็จะใส่สิ่งเหล่านี้ (แปรเปลี่ยนเป็นคำพูด คำบรรยาย) ลงไปในแต่ละเมนู แต่ละบทความด้วย ... ซึ่งบางทีก็มีสาระ แต่บางทีก็อาจจะไร้สาระไปบ้างนะคะ

แต่พิมดีใจที่คุณปืนชอบ ... ยังไงถ้าว่าง ๆ แวะเข้ามาอีกนะคะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรมาก ๆ เลยค่ะ :cheer:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 14 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก