header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัว จากรุ่นพี่ที่เคยเรียน รร. เดียวกัน 14 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #123

• Anurak
  • รูปประจำตัวของ Anurak
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวก่อนเลยครับ พี่ชื่ออาท พอดีเมื่อหลายวันก่อน พี่อยากได้เมนูอาหารพวกต้มๆ ลอง search จากในเนตก็เจอเวบครัวบ้านพิม เลยลองเปิดเข้ามาดู แล้วก็เห็นว่าแต่ละเมนูอธิบายและมีภาพประกอบอย่างละเอียดมาก คนที่ไม่เคยทำกับข้าวอย่างพี่ ก็เลยรู้สึกว่าน่าสนใจและน่าลองทำตามมากเลยครับ แล้วยิ่งพอไปดูประวัติน้องพิม พบว่าจบมาจาก รร. เดียวกัน (รร.ประชาราษฎร์อุปถัมภ์) ก็ยิ่งรู้สึกอยากคุยด้วย พี่เลยมาขอสมัครเป็นสมาชิกเวบครัวบ้านพิมด้วยคน

แต่พี่ขอถามนิดนึง ว่า น้องพิมใช่คนเดียวกับที่เพื่อน ๆ ตอนเรียน ม. ต้นเรียกว่า บุ้งกี๋ แล้วชอบเล่นบาสหรือเปล่า .. เพราะว่าพี่คุ้น ๆ หน้าน้องมากเลย เหมือนเคยเล่นบาสด้วยกันบ่อย ๆในสมัยนั้น
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:แนะนำตัว จากรุ่นพี่ที่เคยเรียน รร. เดียวกัน 14 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #124

สวัสดีค่ะพี่อาท

พิมเชื่อว่าโลกมันกลมเอามากๆ ก็วันนี้แหละค่ะ ... พิมคือคนเดียวกับที่เพื่อน ๆ สมัย ม.ต้น เรียกว่าบุ้ง (กี๋) :laugh:

ว่าแต่ตอนนี้พี่สบายดีไหมค่ะ ไม่ได้คุยกันนานมากๆ 10 กว่าปีได้ ....... พิมก็ดีใจนะคะ ที่ได้กลับมาคุยกันอีก และดีใจที่พี่ชอบครัวบ้านพิม ... ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

ยังไงสนใจเมนูไหนลองไปทำดูนะคะ ถ้าทำไม่ได้ ติดขัดตรงไหน ลองโพสต์ถามพิมไว้ก็ได้.... ถ้าวันธรรมดา พิมเข้าบอร์ดวันละ 3 เวลาเลยค่ะ แต่เสาร์อาทิตย์ เข้ามาช่วงเช้ากับช่วงเย็นเท่านั้นอ่ะค่ะ :cheer:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.090 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก