header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1236

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัสดีค่ะ รถถัง มาแนะนำตัวค่ะ สมาชิกใหม่เมื่อวาน สามีมาตามหาไก่ต้มขมิ้นเมื่อวาน โดนใจกับเวปนี้มั๊กๆ
รายละเอียด รูปภาพ ครบ อ่านเสร็จสมัครสมาชิกเลย แล้วก็ไปตลาดซื้อของมาทำเลย อร่อยมากค่ะฝีมือสามี หุ หุ
สามีคนยะลาค่ะ รถถังคนกรุงเทพ ตอนนี้มาทำงานที่ ศรีราชา ชลบุรี
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1284

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
ยินดีต้อนรัยค่ะ มาปาดแทนน้องพิม คงยุ่งวุ่นวายอยู่

ชื่อมดค่ะ เป็นสาวกคุณพิมค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1292

• รถถัง
หวัดดีค่ะคุณมด มาเป็นสาวกคุณพิมด้วยคน

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1293

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
รถถัง เขียน:
หวัดดีค่ะคุณมด มาเป็นสาวกคุณพิมด้วยคน

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณรถถัง

มดค่ะ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1296

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
ยินดีที่ได้รู้จักรถถังด้วยคนค่ะ พี่เยาะคือสาวกอวุโสในครัวบ้านพิม เดินมาตรวจงานในห้องนี้เห็นน้องมดกับน้องรถถังคุยกันก็เลยแวะเข้ามาทักทาย ชื่อรถถังถูกใจพี่เยาะจังค่ะ

จากสาวกอวุโส
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: SerT

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1312

• รถถัง
สวัสดีพี่เยาะคร้า ขอบคุณที่มาต้อน :lol: :lol: รับรถถังค่ะ เวปนี้มีแต่คนใจดี
อบอุ่นจังเลย

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1317

หู๊ยยยยยยยย กระทู้นี้อบอุ่นใจจริงค่ะ มีทั้งสมาชิกอาวุธโส สมาชิกเก่า และก็สมาชิกใหม่ ..... อิอิ ขอบคุณพี่เยาะและพี่มดมากเลยนะคะที่มาช่วยกันต้อนรับคุณรถถังอ่ะค่ะ

คุณรถถัง ....... ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ แว๊บมาเป็นสมาชิกกันแล้ว อย่าลืมแวะมาเม้าท์กันด้วยนะคะ มีเม้าท์กันทุกวันในบอร์ดนี่เลยจ้า ^^

ป.ล. สมาชิกในเวบนี้ถ้าเป็นผู้หญิงนอกจากจะใจดี แล้วยังสวยทุกคนเลยค่ะ :laugh:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1379

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับ คุณรถถัง ผมชื่อเสิดน่ะครับ เพิ่งเป็นน้องใหม่ของเวปพี่พิม ได้ไม่นานมานี้เหมือนกัน ยินดีที่ได้รู้จักคับ (แหะๆ อยู่ศรีราชา ใกล้ๆกันซะด้วย) ผมอยู่อ่าวอุดมคับ ทำงานอยู่แหลมฉบัง เด้อ..
Sertty

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1380

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
เดินตรวจงาน!! นี่พี่เยอะเดินถือไม้เรียว หรือว่า ถือตะหลิว กับ กระทะ ไปด้วยมั้ยอ่า ฮ่า ฮ่า :P :P :
Sertty
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1381

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
ไม้เรียวหรือ พี่เยาะไม่ถือหรอก เพราะน้องๆน่ารักทุกๆคน ถือไม้รักต่างหาก :lol:

พี่เยาะ
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: SerT

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1405

• รถถัง
กร๊าก กร๊าก คุณเสิด ระวังพี่เยาะเฉาะด้วยตะหลิวน้าคร้า อิ อิ :laugh:

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1502

หู๊ยยย พี่เยาะปากหวานมากค่า แอบหลงรักซะแล้ว อิอิ

น้องรถถัง กับน้องเสิดอยู่ใกล้กันเหรอเนี่ย น่าอิจฉาจังอ่าาาา (อิจฉาไรเค้าเนี่ยยัยพิมมมมมม)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2267

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
ขอมากวนด้วยคนน่ะค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนน่ะค่ะ โมค่ะ หรือเรียกยัยลูกลิงก็ได้ค่ะ ติดใจเว็บนี้มากเลยค่ะ พอดีโมชอบทำอาหารเหมือนกันคะ แต่ไม่มีเพื่อนที่คุยเรื่องนี้ได้อย่างถูกคอเลย มีแต่คนบอกโมว่าชอบทำตัวไร้สาระ Y_Y แต่พอเจอเว็บนี้ดีใจมากเลยค่ะ จะได้แบ่งปันความรู้ ดีใจเพราะโมเรียนจบจะขอทำงาน 5 ปี แล้วลาออกไปเปิดร้านขายขนมที่ร้าน เป็นร้า้นขายหนังสือที่มีมุมบริการเครื่องดื่มมีขนมด้วย และเปิดร้านขนมไทยด้วยคะ เพ้อมามากเลยเรา มาตอบรับยัยลูกลิงคนนี้ด้วยน่ะค่ะ :P

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2443

• รถถัง
มาต้อนรับช้าไปหน่อยค่ะ
โมมีฝันเหมือนรถถังเลยค่ะ
:laugh: :laugh:

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2451

• ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
สวัสดีค่ะ รถถัง โมจะรีบเรียนให้จบไวๆๆๆแล้วมาสานฝันพร้อมกันน่ะค่ะ รถถังอยู่ที่ไหนค่ะ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2457

• รถถัง
รถถังอยู่ศรีราชาจ๊ะ
ชอบทำ อยากทำ แต่ว่าไม่ค่อยอร่อย นานๆจะอร่อยสักที
แต่อยากมีร้านเป็นของตัวเอง คริ คริ
ลองทำไปเรื่อย แต่เอามาโชว์ไม่ได้
สู้ หนุ่มๆ 2 คนในบ้านไม่ได้

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2459

• ยัยลูกลิง
ยินดีที่ได้รู้จักมากกกน่ะคร่ะ ดีจัยจังเลยมีเพื่อนเพิ่มมาอีก 1 คน ต้องฝึกหัดทำเรื่อยๆๆๆๆค่ะ ตอนแรกๆๆลูกลิงทำแล้วไม่มีใครกล้ากินเลยค่ะ แต่พอย้ายมาเรียนมหาลัยมีเพื่อนๆๆๆๆๆมาหลงผิด คิดลองอาหารแต่พอทำแล้วเพื่อนๆๆๆเค้าบอกว่าอร่อยเรยทำใหญ่เลยค่ะ พอได้ทำเรื่อยๆๆๆๆก้อได้พัฒนาฝีมือเรื่อยๆๆๆค่ะแต่ยังอร่อยไม่ได้มากมายเรยคร่ะ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2480

ฝึกทำบ่อย ๆ ก็อร่อยน้องโม

น้องรถถัง คิดถึงอ่ะ อิอิ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2495

• ยัยลูกลิง
คร่ะพี่พิม แล้ววันนี้เหนื่อยป่าวคร่ะ สู้ๆๆน่ะคร่ะ มิสสสสส

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2504

เหนื่อยมากมายเลย ทำตั้งแต่ก่อนเที่ยงยาวจนถึง 4 ทุ่มอ่ะ วิ่งไปวิ่งมา เดินทั้งวัน ทำโน่นทำนี่ เง้อออออออ อยากนอนแล้วล่ะ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2571

• ยัยลูกลิง
พี่พิม พักบ้างน่ะคร๊ รวยใหญ่แล้วพี่สาวเรา

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2622

น้องโม ... อ้ายที่พี่ทำเนี่ย พี่ไม่ได้กะตังค์สักกะบาทเลย ทุกบาททุกสตางค์ให้แม่หมดเลยจ้า (แต่แม่เลี้ยงข้าวพี่มื้อนึง กับน้ำถุงนึงนะ อิอิ)

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2660

• ยัยลูกลิง
พี่พิม พักบ้างน้าหาของมาบำรุงบ้างน่ะคร่ะ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: พิม @ ครัวบ้านพิม

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2686

• รถถัง
มาปลอบขวัญพี่พิมค่ะ อย่าไปสนใจคนที่มาพร่ำบ่นเลยค่ะ
บางคนเค้ามีความสุขที่ได้ว่าคน อ่ะ คิดซะว่าทำบุญไปอีกแบบ
แล้วก็อย่างที่พี่แคชแนะนำ ไปโต้เถียงกับคนพวกนี้ก็เปลืองตัว เสียอารมณ์ เสียหัว

มาทำขนม ทำอาหารกันดีกว่า กลับเข้าบ้านมาคุยกันในนี้ดีกว่า
รักนะค่ะ

น้องลูกลิง พักนี้พี่รถถัง งานเยอะมาก แต่ใครโพสอะไร รับรู้ตลอด แต่ไม่ได้เข้ามาคุย
แต่แอบดูตลอดจ๊ะ
แต่พี่มด ขาประจำตอนนี้มีหน้าที่รับแขกเลย น่ารักจริงๆ

พี่ดาก็งานเยอะเหมือนกันนะค่ะ

ตอบกลับ: รถถัง...สมาชิกใหม่มาแนะนำตัวค่​ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2713

• ยัยลูกลิง
จร้าพี่รถถัง น้องก้อนึกว่าพี่รถถังออกศึก เหมือนที่พี่เสิดบอก อิอิ ล้อเล่นคร่ะ งานเยอะอย่าโหมน่ะคร่ะเด๊วไม่สบาย พรุ่งนี้ลูกลิงก้อหนักอยู่คร่ะ ต้องออกฟิล เด๊วเก็บภาพใต้น้ำมาเผื่อน่ะคร๊
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.208 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก