header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1268

เบื่อจังเลยคุณพี่ รู้สึกไหม??? หลังๆในก้นครัวมันเงียบบบบบบได้ใจจริงๆ ไม่มีอะไรเป็นสาระให้จับต้องได้เลย พี่ๆน้องๆเก่าๆทยอยหนีหายไปไหนหมดอ่ะ หนีมาเวปคุณพี่เลยมาตั้งกระทู้ให้เปลืองเนื้อที่เล่นๆครับ วันนี้ผมไป101ไปหาดงมูลเหล็กก็หาไม่เจออยู่ดี เลยไปกินก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาอะไรหงษ์สักอย่างอ่ะ ที่มีเกี๊ยวต้มยำ พี่พิมพ์เคยไปลองยังจ๊ะ เค้าคุยว่าลูกชิ้นเค้าทำเอง แต่ส่วนตัวผมว่าไม่โออ่ะคุณพี่ หลังๆเจอซอยบ่อปลาทะลุออกง่าย ขับมอไซด์แป๊ปเดียวไม่เกิน10นาทีถึงเลย101

เออ???ใช่??? คุณพี่ขายตรง87ช่วงไหนครับ ว่าจะไปอุดหนุนและไปทักทายซธหน่อยอ่ะ แล้วขายถึงกี่โมงจ๊ะ??????????

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1269

เพิ่มเติม อยากไปให้คุณพี่กับคุณแม่สอนทำอาหารจังเลยครับ ขอไปเป็นลูกมือได้มั๊ย??? ไม่เอาค่าแรงสักบาท5555 ขอไปช่วยหยิบจับ สับ หรืออะไรก็ได้??? เพราะทุกวันนี้อยู๋บ้านทำเอง ชงเอง กินเอง มันไม่โดนครับ ถ้าโอนะ เดี๋ยวผมไปช่วยฟรีๆ ของแค่ให้ข้าวให้น้ำผมพอประทังชีวิตก็พอ 5555

แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1273

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
สวัสดีค่ะ น้องเชฟฯ

พี่ชื่อพี่มดค่ะ พวกเราไปสุมหัวกันอยู่ที่ห้องส่งการบ้าน พี่ไม่รู้ว่าพูดคุยกันส่วนกลางๆ นี่อยู่ที่ไหน พี่คิดถึงคุณพิมเขาเหมือนกัน หายเงียบไปเลย สงสัยงานจะยุ่ง เอ..หรือไม่สบาย

น้องเชฟฯ อยากเป็นเชฟเหรอคะ หรือว่าเป็นเชฟอยู่แล้วแต่อยากพัฒนาฝีมือ หรืออยากเก็บไว้เป็นเสน่ห์ปลายจวัก ^^

พวกเรารอคุณพิมอยู่เหมือนกันเลยค่ะ

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1274

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
พี่เยาะก็คนหนึ่ง ร้องเพลงรอน้องพิมอยู่เหมือน เธออยู่ไหน.....เมื่อคืนเวลาประมาณ 23.00 น.เห็นน้องพิมแว๊บเข้ามาแต่ไม่ส่งเสียงทักทาย เหงาจัง.ไม่มีอะไรหรอกแค่อยากรู้ว่าน้องพิมสบายดีอยู่หรือป่าว...
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1285

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
คอลีเยาะ เขียน:
พี่เยาะก็คนหนึ่ง ร้องเพลงรอน้องพิมอยู่เหมือน เธออยู่ไหน.....เมื่อคืนเวลาประมาณ 23.00 น.เห็นน้องพิมแว๊บเข้ามาแต่ไม่ส่งเสียงทักทาย เหงาจัง.ไม่มีอะไรหรอกแค่อยากรู้ว่าน้องพิมสบายดีอยู่หรือป่าว...

ถูกใจมากเลยพี่เยาะ รอน้องพิมและเป็นห่วงเหมือนกัน ทั้งเหนื่อยกายและใจ...

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1320

พี่เยาะขราาาาาาา พี่มดขราาาาาาา น้องเชฟขราาาาาาาา .......... พิมมาแล้วค่า

ขอโทษทีค่ะ หายไปหลายวันเลย ... ช่วงที่หายไปเหนื่อย+ง่วงมากจริงๆ ค่ะ เหนื่อย+ง่วงจนไม่รู้จะบรรยายยังไงดีเลย
ตั้งแต่วันจันทร์ จนถึงวันพุธ มันแบบว่าเดิน ๆ อยู่ก็สามารถหลับได้เลยอ่ะค่ะ แล้วก็แขนขานี่ไม่มีเรี่ยวมีแรงเลยค่ะ
จะยกแขนก็ยกไม่ไหว จะเดินก็เหนื่อยมาก งงตัวเองเหมือนกัน
พอกลับถึงบ้านนั่ง ๆ พิมพ์ข้อความอยู่ก็หลับคาเก้าอี้ T__T ก็เลยไม่ได้เข้าเวบเลยอ่ะค่ะ
เมล์ก็ไม่ได้ไปตอบ เวบก็ไม่ได้ตอบ FB ก็แทบไม่ได้แตะเลย ไม่ได้ทำอะไรเลยอ่ะค่ะ
มาวันนี้พอมีแรงหน่อย เลยต้องรีบเข้ามาก่อน กลัวพี่ ๆ เพื่อนๆ หายไป >_<"
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1321

น้องเชฟ ... พี่เห็นด้วยทุกประการที่เราพูดมาอ่ะ พักนี้ก้นครัวดูเงียบเหงาหงอยมาก
เท่าที่ดูคนเก่า ๆ บางคนเค้าก็เลิกเล่น แต่ส่วนใหญ่เค้าจะย้ายไปเล่น Facebook กันหมดแล้วอ่ะ
มีบ้างที่แว๊บเข้ามาโพสต์กระทู้ในพันทิปบ้าง แต่ก็แค่ "บ้าง" จริงๆ
ส่วนใหญ่ก็เห็นจะมีมือใหม่เข้ามาซะเป็นส่วนใหญ่น่ะนะ

เตี๋ยวปลาที่ว่าพี่ก็ไม่รู้ว่าตรงไหนอ่ะ หงษ์อะไรน้อ พี่นึกไม่ออกเลยจริง ๆ
ส่วนเตี๋ยวดงมูลเหล็กเดี๋ยวพี่เขียนแผนที่ให้อ่ะ มันหาไม่ยากจริงๆ นะ แต่คงเพราะมีต้นไม้บังก็เลยหาไม่เจออ่ะ

เรื่องจะมาช่วยพี่กับแม่พี่ทำกับข้าว พี่ยินดีอ่ะ แต่เดี๋ยวต้องถามแม่พี่ก่อนนะว่าโอไหมนะ ^^

ป.ล. ขอบคุณน๊าที่มาโพสต์ทู้ในเวบบอร์ดบ้านพี่ ดีใจมากเลยอ่ะ มีคนส่งเสียงเพิ่มมาอีกคน ว่างๆ ถ้าไม่รู้จะไปไหนแวะมาเม้าท์กันที่นี่นะ พี่ยินดีต้อนรับและอยากให้มาคุยกันเสมอ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1466

สวัสดีครับพี่มด และพี่เยาะด้วยนะครับ ยินดีที่รู้จักครับ ผมสมาชิกใหม่ในบ้านนี้ ขออิงแอบบ้านนี้ด้วยคนนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับ

รวมถึงเจ๊เจ้าบ้านด้วยเด้ออออออออออออ 555555^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1499

แหม ... เรียกเจ๊เจ้าบ้าน ไม่เรียกป้าไปเลยอ่ะะะะะะะ หึหึ

ว่าแต่ขอเม้าท์หน่อยเถอะ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาอ่ะ ตอนกำลังวุ่นกับการตักแกงขาย มีชายหนุ่มหน้าตาดีมากกกกกกกกกก เดินตรงจากถนนมาที่พี่อ่ะ พี่ก็นึกว่าเอ๊ยเค้ารู้จักเราป่าวเนี่ย แถมส่งยิ้มหวานมากกกกกให้ประหนึ่งคนรู้จักกัน พี่ก็เลยยิ้มตอบกลับไป เพราะแอบคิดว่าเป็นน้องเชฟแน่นอน แต่พอคิดไปคิดมาอีกทีอ่าว คนละสไตล์กันเลยนี่นา น้องเชฟนี่ออกไทย ๆ คนนั้นออกขาวตี๋ แล้วจะคนเดียวกันได้ไงเนี่ย สรุปพอเค้ายิ้มให้พี่ ก็มาเดินดูกับข้าวทีละหม้อ ไม่ได้พูดอะไร แล้วก็เดินหายไปเลย ฮ่าๆ

ว่าแต่มาสิงอยู่ที่นี่เลยก็ได้นะ ยินดีต้อนรับเสมอ แต่สาวๆ ม่ะมีนะ มีแต่พี่ ๆ อ่ะ หุหุ

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1515

5555 :laugh: ผมไม่หล่อขนาดนั้นหรอก แต่จริงๆหน้าผมไม่ได้ไทยนะคุณพี่ ออกจะฮ่องกง เกาหลี จีน เขมร!! เฮ๊ย!!! ไม่ใช่แล้ว ^^ ตกลงร้านอยู่ซอยไหนแน่ เดี๋ยวว่างๆแวะไปทักและไปอุดหนุนสักหน่อย เอารูปมาให้ดูว่าไทยตรงไหนหาาาาา?????????คุณพี่?????????

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1516

เออ จริงด้วย ออกไปทางเขมร พม่านะเนี่ย อิอิ

เอาแผนที่ไป หวังว่าจะไม่หลงนะ

ตอบกลับ: เข้ามาแล้ว ตั้งซะหน่อย 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1517

อ้อๆ ...... ร้านพี่มันเป็นแผงเหมือนแผงขายตามตลาดนัดอ่ะนะ
แล้วพี่ก็จะหน้าตาอย่างในภาพ Profile ล่ะ แต่ในภาพดูดีเกินไปมาก
ตัวจริงจะหน้าหมอง ๆ หน้ามันแพล่บออกจะอิดโรย เพราะทำงานตั้งแต่เที่ยงวันเสาร์ยันเช้าวันอาทิตย์ ไม่ได้นอนสัก ชม.
แล้วพี่ก็จะออกอ้วนๆ ดำๆ ผมหยิกๆ นะ .... ส่วนใหญ่นิยมใส่เสื้อสีชมพูอ่ะ ... ประมาณนี้แหละ รับรองเห็นแล้วรู้เลยว่าคือพี่

ป.ล. ถ่อมตัวเอาไว้เยอะๆ ก่อน เผื่อน้องชายมาแล้วจะเห็นว่าเราดูดีมากกว่าที่พูด ฮ่ะๆ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.147 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก