header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1288

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
บังเอิญพลัดหลงเข้ามาเจอเวปนี้เข้าให้อย่างจัง อ่านไปอ่านมา ชักมันส์แฮะ ชื่อ เสิด ครับ ทำงานประจำอยู่แถวๆแหลมฉบัง
วันอาทิตย์ว่างๆ ก็จะขายของกินที่ตลาดนัด (หุ้นกันกับน้องสาว)ช่วยกันทำช่วยกันขายครับ คิดจะหาของกินแปลกๆไปวาง
ขายเพิ่ม ก็เลยตกเป็นสมาชิกของพี่พิม ซะงั้น ฮิๆๆๆ
Sertty
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1294

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
  • พลังน้ำใจ: 1
SerT เขียน:
บังเอิญพลัดหลงเข้ามาเจอเวปนี้เข้าให้อย่างจัง อ่านไปอ่านมา ชักมันส์แฮะ ชื่อ เสิด ครับ ทำงานประจำอยู่แถวๆแหลมฉบัง
วันอาทิตย์ว่างๆ ก็จะขายของกินที่ตลาดนัด (หุ้นกันกับน้องสาว)ช่วยกันทำช่วยกันขายครับ คิดจะหาของกินแปลกๆไปวาง
ขายเพิ่ม ก็เลยตกเป็นสมาชิกของพี่พิม ซะงั้น ฮิๆๆๆ

ยินดีต้อนรับค่ะ ชื่อพี่มดนะคะ เป็นนักเรียนของคุณพิมด้วยเหมือนกัน มาโพสท์เยอะๆ นะคะ

พี่มดค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1308

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
ยินดีต้อนรับน้องเสิตอีกคนค่ะ พี่เยาะคือสาวกอวุโสที่สุดในครัวบ้านพิมค่ะ ซึ่งเข้ามาแล้วไม่สามารถจะออกไปได้เหมือนน้องเลย อย่าลืมคอมเมนส์มาบ่อยๆนะค่ะ เพื่อน้องพิมของพวกเรา ผู้หญิงคนเก่งและดีที่สุด

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1309

• SerT
อิสลามมูไลกุม ครับพี่เยาะ และสวัสดีพี่มด ด้วยครับ(อิๆ)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ และถ้ามีอะไร update ก็จะมาโพสต์ให้ดูครับพี่

น้องเสิด
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1318

สวัสดีค่าพี่เยาะ พี่มด และก็น้องเสิด (ชื่อแปลก แต่เท่)

ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่มด พี่เยาะมากกกกกกกกก เลยค่ะที่มาช่วยกันต้อนรับน้องเสิดกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ^^ (2 คนก็อุ่นแล้วค่ะ ฮี่ๆ)

และก็ต้องขอบอกว่ายินดีต้อนรับน้องเสิดมากๆ ว่าแต่ทำอะไรขายกะน้องสาวอ่ะเนี่ย เป็นอาหารประเภทไหนเหรอ .... แล้วขายดีไหม (พูดยังกะจะไปขายด้วย >_<") ว่าง ๆ มาเล่าให้ฟังบ้างน๊า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: SerT

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1363

• SerT
พี่พิมครับ ก็ขายของกินคือผัดไทย/ผัดซีอิ้ว/บะหมี่แห้ง (สลับกันไปทุกอาทิตย์ครับ แต่ผัดไทยจะเป็นเมนูหลักครับ) ขายดีครับพี่
ตลาดเริ่ม 6 โมงเช้า พอสายๆ 10 โมง 11โมงก็หมดแระ (บางนัด 9 โมงหมดอ่ะ ฮิๆๆ (แบบว่าพาวัตถุดิบไปน้อย)คริๆๆๆ

แต่เห็นพี่พิมก็ขายของกินที่ตลาดกับคุณแม่เหมือนกันนี่ครับ ตอนนี้ยังขายอยู่ป่าว?
(แนบรูปผัดไทยมาให้ดูด้วยครับ)

Sertty
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1371

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
ต้องขอโทษน้องพิมด้วยที่พี่เยาะขอตอบก่อนน้องพิม และต้องขอโทษน้องเสิตด้วยที่คนตอบคนแรกเป็นพี่เยาะ เห็นไฟล์รูปผัดไทยแล้วหิวจัง เส้นสวยไม่พองและไม่แฉะเหมือนบางเจ้าที่เคยกิน แต่พี่เยาะชอบกุ้งสดเยอะๆ
koleeyoh

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #1372

• SerT
แค่เห็นทุกคนตอบกระทู้ก็ดีใจแล้วครับพี่ๆ ทุกคน.. ผัดไทยเสิด ทุกๆคน ทานได้ครับ พี่เยาะทานได้ครับ (ผัดไทยเป็น product champion ของร้านเลยน่ะครับ)ที่ขายอยู่จะไม่มีกุ้งสดครับ ถ้ามีพี่เยาะมีโอกาสมาเที่ยวแหลมฉบัง ก็จะจัดหนักให้พี่เยาะเลยยยยย :whistle:
Sertty
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: รถถัง

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1407

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
คุณเสิด ขายนัดที่ไหนค่ะ ถ้ารถถังไปอย่าลืมจัดหนักให้ด้วยนะคร๊า
พักอยู่อยู่ศรีราชา แต่ทำงานที่ระยองอมตะซิตี้ค่ะ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1484

• SerT
รถถัง เขียน:
คุณเสิด ขายนัดที่ไหนค่ะ ถ้ารถถังไปอย่าลืมจัดหนักให้ด้วยนะคร๊า
พักอยู่อยู่ศรีราชา แต่ทำงานที่ระยองอมตะซิตี้ค่ะ

สวัสดีครับคุณรถถัง, เสิดขายที่ตลาดนัดวัดหนองค้อครับ (คุณรถถังเคยไปเดินเที่ยวป่าวครับ?) ของกินเยอะครับ
ถ้าคุณรถถังไปแล้วเห็นผัดไทย (ที่เป็นผัดไทยจริง) พี่ชายผัด น้องสาวขาย ใส่หมวกคลุมผมสีน้ำเงิน ผ้ากันเปื้อนสีเขียว
ขายผัดไทย กับ ปอเปี๊ยะทอด ก็เข้าไปแนะนำตัวเลยคับ เดี๋ยวจะจัดหนักๆ ให้เลยครับ.

พี่พิม/พี่เยาะ/พี่มด เสิดอยากให้ชิมปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ จัง สุดยอด แต่ว่าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ทั้งขาประจำทั้งลูกค้าใหม่
เข้ามาจนไม่มีเวลาถ่ายรูปทำเป็นการบ้านให้ดูครับ (ขนาดเอานมสดไปกินกล่องนึง เพิ่งจะได้กินตอนตลาดวายแล้วครับ)

พี่พิม,ฮิๆๆ จะเล่าอะไรให้ฟัง เสิดดูตอนที่พี่พิมทำปอเปี๊ยะ และก็ไปห่อ ตอนแรกไอ้เราก็นึกว่าจะห่อง่าย (เพิ่งเคยทำครั้งแรก)
พอเอาเข้าจริงๆ ห่อยากแฮะ แต่พอทำไปสัก 6 - 7 ตัวก็เริ่มได้ (เสิดห่อสวยกว่าน้องเสิดอีก 55555)
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1487

• คอลีเยาะ
อืม..ขายดีขนาดไม่ทันได้ถ่ายรูปส่งการบ้านเลยหรือค่ะน้องเสิต สงสัยทั้งผัดไทยทั้งเปาะเปี๊ยะทอดคงอร่อยตามที่บอกแน่ๆ พี่เยาะเองก็เคยคิดจะทำเปาะเปี้ยะทอดแต่ไม่มีเวลาสักที ขนาดน้องเสิตยังบอกว่าห่อยากเลย ถ้าเป็นพี่เยาะเละแน่ๆ นี้ถ้าอยู่ใกล้ๆจะได้ไปชิมอ่ะ.

พี่เยาะจ้า..
koleeyoh

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1489

• SerT
พี่เยาะก็ว่าไป ถล่มตัวซ่ะ เสิดแค่มือสมัครเล่น สู้แม่บ้านแม่ศรีเรือนเหมือนพวกพี่ๆ ไม่ได้หรอกอ่ะ ;) :whistle:
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1492

• รถถัง
คุณเสิต
ตลาดวัดหนองค้อรถถังรู้จักค่ะ แต่ยังไม่เคยไป เพื่อนๆมาชวนไปอยู่เหมือนกัน
แต่ว่ารถถังจะเข้ากรุงเทพไปเยี่ยมแม่เกือบทุกอาทิตย์ แต่บอกเพื่อนให้ไปซื้อผัดไทยแล้วค่ะ
;)
แต่ว่าคงได้ไปรับบริการจัดหนักสักวันแน่ๆ คริ คริ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1494

SerT เขียน:
พี่พิม/พี่เยาะ/พี่มด เสิดอยากให้ชิมปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ จัง สุดยอด แต่ว่าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ทั้งขาประจำทั้งลูกค้าใหม่
เข้ามาจนไม่มีเวลาถ่ายรูปทำเป็นการบ้านให้ดูครับ (ขนาดเอานมสดไปกินกล่องนึง เพิ่งจะได้กินตอนตลาดวายแล้วครับ)

พี่พิม,ฮิๆๆ จะเล่าอะไรให้ฟัง เสิดดูตอนที่พี่พิมทำปอเปี๊ยะ และก็ไปห่อ ตอนแรกไอ้เราก็นึกว่าจะห่อง่าย (เพิ่งเคยทำครั้งแรก)
พอเอาเข้าจริงๆ ห่อยากแฮะ แต่พอทำไปสัก 6 - 7 ตัวก็เริ่มได้ (เสิดห่อสวยกว่าน้องเสิดอีก 55555)

หู๊ยยยย ..... น่าอิจฉาจริง ขนาดเพิ่งทำขายนะเนี่ย ไว้พี่จะต้องทำเลียนแบบมั่งแล้ว อิอิ

ป.ล.ห่อปอเปี๊ยะอ่ะห่อง่าย แต่ห่อให้สวย แข็งแรง ดูรูปร่างดีนี่ยาก !!
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1495

คุณเสิต
ตลาดวัดหนองค้อรถถังรู้จักค่ะ แต่ยังไม่เคยไป เพื่อนๆมาชวนไปอยู่เหมือนกัน
แต่ว่ารถถังจะเข้ากรุงเทพไปเยี่ยมแม่เกือบทุกอาทิตย์ แต่บอกเพื่อนให้ไปซื้อผัดไทยแล้วค่ะ
;)
แต่ว่าคงได้ไปรับบริการจัดหนักสักวันแน่ๆ คริ คริ

น้องรถถัง ไปแล้วถ่ายรูปมาให้พี่ดูบ้างนะ พี่จะรอ อิอิ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1496

อาทิตย์ที่ผ่านมานี่พี่ก็ขายดีเหมือนกันอ่ะ (วันธรรมดาพี่ทำงานส่วนตัวกะคุณสามี วันเสาร์อาทิตย์พี่ช่วยแม่ทำกับข้าวขายที่ตลาดนัดตอนเช้าแถวๆ บ้านอ่ะจ๊ะ) แต่ว่าขายดีมากๆ ก็เหนื่อยมาก แต่ยังไงขายดีมากก็ดีกว่าขายไม่ดีเน๊าะ ยอมเหนื่อยดีกว่ายอมไม่มีเงินอ่ะ หุหุ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1585

• SerT
พิม Enya เขียน:
SerT เขียน:

หู๊ยยยย ..... น่าอิจฉาจริง ขนาดเพิ่งทำขายนะเนี่ย ไว้พี่จะต้องทำเลียนแบบมั่งแล้ว อิอิ

ป.ล.ห่อปอเปี๊ยะอ่ะห่อง่าย แต่ห่อให้สวย แข็งแรง ดูรูปร่างดีนี่ยาก !!

จริงๆ ครับพี่พิม เหมือนที่พิมว่า ห่อให้สวยน่ะห่อยากครับ เบี้ยวมั่ง เก็บข้าง ๆ ไม่สวยมั่ง โอ้ววว เหนื่อย (อาทิตย์นี้จะเพิ่มปริมาณการขายขึ้นอีก 1 เท่าตัวครับ)
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1604

• ดา
  • รูปประจำตัวของ ดา
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
  • จำนวนโพสต์: 789
  • ขอบคุณที่รับ: 143
SerT เขียน:

สวัสดีครับคุณรถถัง, เสิดขายที่ตลาดนัดวัดหนองค้อครับ (คุณรถถังเคยไปเดินเที่ยวป่าวครับ?) ของกินเยอะครับ
ถ้าคุณรถถังไปแล้วเห็นผัดไทย (ที่เป็นผัดไทยจริง) พี่ชายผัด น้องสาวขาย ใส่หมวกคลุมผมสีน้ำเงิน ผ้ากันเปื้อนสีเขียว
ขายผัดไทย กับ ปอเปี๊ยะทอด ก็เข้าไปแนะนำตัวเลยคับ เดี๋ยวจะจัดหนักๆ ให้เลยครับ.

สวัสดีครับเสิด พี่ดารายงานตัวค่ะ มาช้าสุดของแก๊งค์ แต่ก็มาจ๊ะ เก่งนะเป็นผู้ชายทำกับข้าวเป็น ขายของได้ ชื่นชมนะ ปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ แปลกดีนะ พี่เคยลองกินปอเปี๊ยะมาหลายไส้ชอบทุกไส้ พี่ดาเคยกินพายกระเพราไก่อร่อยดี แต่ได้กินครั้งเดียวพอดีทัวร์จัดให้กิน แต่ก็ติดใจรสชาติมาก ถ้าได้ลองปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ น่าจะอร่อยนะทอดกรอบๆ ๆ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: พิม @ ครัวบ้านพิม, SerT

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1683

เห็นด้วยกับพี่ดาทุกประการ :laugh: :laugh: :laugh:

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1717

• SerT
ดา เขียน:
SerT เขียน:

สวัสดีครับเสิด พี่ดารายงานตัวค่ะ มาช้าสุดของแก๊งค์ แต่ก็มาจ๊ะ เก่งนะเป็นผู้ชายทำกับข้าวเป็น ขายของได้ ชื่นชมนะ ปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ แปลกดีนะ พี่เคยลองกินปอเปี๊ยะมาหลายไส้ชอบทุกไส้ พี่ดาเคยกินพายกระเพราไก่อร่อยดี แต่ได้กินครั้งเดียวพอดีทัวร์จัดให้กิน แต่ก็ติดใจรสชาติมาก ถ้าได้ลองปอเปี๊ยะไส้ผัดกะเพราไก่ น่าจะอร่อยนะทอดกรอบๆ ๆ

สวัสดีครับ พี่ดา & พี่พิม,(พี่เยาะ ไปไหนหน๊อ???) ทำได้เป็นบางอย่างที่ไม่ยุ่งยากคับ (ถ้ามากกว่านั้น ตาย) เรื่องขายของเป็นเพราะว่าความนึกสนุกของพี่น้องสองคน แต่พอเอาเข้าจริง มันถอยกลับไม่ได้แล้ว (ลงทุนไปเยอะ 555555) คือลูกค้าประจำเริ่มมีกะเค้าแล้วคับเพ่..
ปอเปี๊ยะไส้กะเพราไก่ กรอบๆ สุโค่ยครับพี่ + น้ำจิ้มหวาน เปรี้ยวนิด เผ็ดหน่อย สวดยวด....

พี่พิมครับ ถ้าเราจะทำเป็นไส้ผัดแพนงไก่ พี่พิมมีอะไรแนะนำบ้างครับว่า ถ้าเป็นไส้แพนงไก่ ควรจะไปในแนวไหนคับ เจ้าของบอร์ด??
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1752

พี่เยาะยุ่งอยู่อ่ะน้องเสิด อีกสองสามวันคงมา ตอนนี้ก็ปล่อยให้น้องๆ คิดถึงพี่เยาะกันไปก่อน ^^

เรื่องจะทำไส้ผัดแพนงไก่ พี่แนะนำว่าให้ผัดออกแนวเผ็ดนิดๆ หวานเค็มตามอ่ะ นี่คือรสแพนงที่พี่ชอบ พี่จะไม่ชอบแพนงที่สมัยนี้เค้าทำกันแบบรสหวานนำอ่ะ และก็อย่าลืมทำให้แห้งๆ หน่อยนะ ไม่งั้นตอนทอดเสร็จ มันจะไม่ค่อยกรอบอ่ะ ^^

ป.ล. ทุกคนคือเจ้าของบอร์ดอ่ะ แต่พี่เป็น admin บอร์ด อิอิ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1774

• SerT
;) perfect idea krub p'pim, thank you very much. joob joob :kiss:
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1791

• ดา
เสิด เคยลองทำไส้ผักกุ๋ยฉ่าย มันแกว หน่อไม้ ยังน้อง พี่ดาเคยกินหร่อยดี เพราะขนมก๋ยฉ่าย บ้างคนก็กินทอด

แต่ระหว่างแป้งของปอเปี๊ยกับแป้งขนมกุ๋ย พี่ให้คะแนนความกรอบขนมปอเปี้ย เพราะพี่ดาชอบกินขนมกุ๋ยฉ่ายแบบนึ่ง เพราะได้รสชาติของไส้ดีกว่าเอาไปทอดซ้ำ

ลองเสนอมาเพราะเคยกิน น้องลองพิจารณาดู

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1792

• SerT
ดา เขียน:
เสิด เคยลองทำไส้ผักกุ๋ยฉ่าย มันแกว หน่อไม้ ยังน้อง พี่ดาเคยกินหร่อยดี เพราะขนมก๋ยฉ่าย บ้างคนก็กินทอด

แต่ระหว่างแป้งของปอเปี๊ยกับแป้งขนมกุ๋ย พี่ให้คะแนนความกรอบขนมปอเปี้ย เพราะพี่ดาชอบกินขนมกุ๋ยฉ่ายแบบนึ่ง เพราะได้รสชาติของไส้ดีกว่าเอาไปทอดซ้ำ

ลองเสนอมาเพราะเคยกิน น้องลองพิจารณาดู

ขอบคุณครับพี่ดา เคยคิดจะลองดูเหมือนกันคับ แต่กลัวว่าลูกค้าจะไม่ชอบหรือเปล่า แต่ถ้าลองพี่ดาเสนอมาแล้วเนี่ยะคงต้องลองดูซะแล้ว เดี๋ยวเสาร์นี้ลอง test ดูก่อนว่า work หรือเปล่า? เพราะว่าเราซื้อกุยช่ายมาทำผัดไทยอยู่แล้ว โอ้วววว :woohoo:
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1941

ส่งมาให้พี่เทสต์ด้วย อิอิ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2106

• SerT
ส่งมาให้พี่เทสต์ด้วย อิอิ

อยากให้พี่พิม รวมตัวกับลูกบ้านคนอื่นๆ ทั้งพี่ดา พี่มด พี่เยาะ ลงใต้ไปรับครูโด่ง แวะรับรถถังประจัญบาล และก็มากินแบบกรอบๆ ที่บ้านเสิดดีก่า น่ะ 55555 :laugh:
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2108

• รถถัง
อาทิตย์หน้ามีงานปาร์ตี้เล็กๆที่บ้าน
รถถังจะส่งคนที่อยู่แถวหนองค้อไปซื้อมาชิมนะค่ะ เสิดตี้
อยากไปเองแต่คงตองเตรียมเป็นลูกมือ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2120

• SerT
อาทิตย์หน้ามีงานปาร์ตี้เล็กๆที่บ้าน
รถถังจะส่งคนที่อยู่แถวหนองค้อไปซื้อมาชิมนะค่ะ เสิดตี้
อยากไปเองแต่คงตองเตรียมเป็นลูกมือ

ได้เรย คุณรถถัง ถ้าอยากสั่งไปร่วมงานจริงๆ ให้ติดต่อกลับด้วยน่ะครับ จะได้เตรียมตัว
อืม..แล้วงานปาร์ตี้ จัดกี่โมงครับ
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2121

• รถถัง
ไม่เยอะหรอกค่ะคุณเสิด พ่อบ้านรถถังแค่เลี้ยงลูกน้องในแผนกไม่กี่คน แล้วก็เลี้ยงส่งน้องนักศึกษาฝึกงาน อ่ะค่ะ
คงให้ลูกน้องไปซื้อเองที่หนองค้อจะได้ไม่ลำบาก อ่ะค่ะ
งานจะมีกี่โมงก็ไม่รู้ ค่ะ ไม่รู้ว่าเค้าจะสะดวกกันกี่โมง
ไม่ใช่บิ๊กออเดอร์ ......ผิดหวังปล่าวเนี่ย....

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2248

อยากกินด้วยคนอ่าน้องรถถัง น้องเสิด ...... วันไหนเข้ากรุงเทพฯ ติดไม้ติดมือมาฝากพี่บ้างน๊าาา ^^

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2273

• SerT
ไม่เยอะหรอกค่ะคุณเสิด พ่อบ้านรถถังแค่เลี้ยงลูกน้องในแผนกไม่กี่คน แล้วก็เลี้ยงส่งน้องนักศึกษาฝึกงาน อ่ะค่ะ
คงให้ลูกน้องไปซื้อเองที่หนองค้อจะได้ไม่ลำบาก อ่ะค่ะ
งานจะมีกี่โมงก็ไม่รู้ ค่ะ ไม่รู้ว่าเค้าจะสะดวกกันกี่โมง
ไม่ใช่บิ๊กออเดอร์ ......ผิดหวังปล่าวเนี่ย....

สวัสดีตอนเช้าครับคุณรถถังประจัญบาล

ต่อให้แค่ 1 ชิ้น เสิดก็ดีใจมากๆครับและ ดีใจที่ได้ยินคำสั่งซื้อของคุณรถถัง แต่ต้องขออภัยอย่างสุดซึ้งเสียแล้วครับ วันเสาร์-อาทิตย์นี้เสิดติดสัมมนาของบริษัท แล้วคับ
เลยต้องหยุดขาย 1 วันอ่ะ :S (จริงๆ อยากจะเบี้ยวสัมมนา แต่ก็ทำไม่ได้ >>> เศร้า :( :( )
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2274

• SerT
อยากกินด้วยคนอ่าน้องรถถัง น้องเสิด ...... วันไหนเข้ากรุงเทพฯ ติดไม้ติดมือมาฝากพี่บ้างน๊าาา ^^

:silly: :blink: ได้ครับพี่พิม ถ้าได้เข้า กทม. จะไปเยี่ยมที่ร้านขายกับข้าวน่ะครับ
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2382

• ดา
สวัสดีน้องเสิด ติดสัมมนาเหรอน้อง พี่ไม่เจอน้องหลายวันแล้ว

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2516

• SerT
ดา เขียน:
สวัสดีน้องเสิด ติดสัมมนาเหรอน้อง พี่ไม่เจอน้องหลายวันแล้ว

:lol: ครับพี่ดา แต่ก็กลับมาแล้วน่ะครับ วันอาทิตย์ก็เลยไม่ได้ไปขายของ งานยุ่งทั้งก่อนไปและหลังกลับมา น่ะครับพี่ดา
พี่ดาเป็นไงบ้าง เห็นมีบอกว่าแอบเป็นหวัดเจ็บคอ หน่อยๆ ด้วยคับพี่ :S
Sertty

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2527

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
พี่รถถังหายไปไหนหว่า คิดเถิ๊งคิดเถิงงงงงงง

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2623

รถถัง สงสัยจะไปออกรบอ่าน้องโม (พี่แซวเล่นนะรถถัง อิอิ)

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2716

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
พี่รถถังกลับจากศึกรบแร้วพี่พิม อิอิอิ

ตอบกลับ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบบบ 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3723

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
เด็กใต้คนนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนน่ะคะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.364 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก