header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แอบหลงรัก "กล้วยหอม ไปโดยไม่รู้ตัว" 14 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #133

• Poo
  • รูปประจำตัวของ Poo
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 11
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมคะ ได้ไปเยี่ยมรอบรั้วมาคะ แอบหลงรัก "กล้วยหอม" เข้าไปแล้วเนี้ย. ทำไมถึงได้น่ารักอะไรขนาดเนี้ย ดูไม่รู้ว่าเป็นกระต่ายเลยคุณพิมเสี้ยงเก่งจริงๆคะ นับถือ มีแต่ตัวสวยๆ สีสวยๆ น่ารักๆ ทั้งนั้นเลย...ส่งเจ้ากล้วยหอม มาให้เสี้ยงหน่อยซิคะ...อิอิอิ.

ปล รบกวนถามอีกนิดคะคุณพิม "ทุเรียน นี่ออกช่วงไหน่อะคะ โดยเฉพาะ ชะนี กับ หมอนทองนะคะ" ช่วงนี้โหยหา ทุเรียนมากๆ ซื้อแต่เช่แข็งกิน (เหมือนกินไอติม ยังไง อย่างงั้น รสชาติธรรมดา แต่ก็พอแก้อยากได้เท่านั้นเองนะคะ)

มิส มิส
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:แอบหลงรัก "กล้วยหอม ไปโดยไม่รู้ตัว" 14 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #135

ง่า ... แบบว่าดูแล้ว พิมหน้าโหดไม่เหมาะเลี้ยงกระต่ายใช่ไหมค่ะคุณปู :laugh:

แต่กล้วยหอมน่ารักจริงค่ะ แล้วก็เพราะว่าถูกพิมปู้ยี้ปู้ยำตั้งแต่เด็ก เดี๋ยวนี้พอจับกล้วยหอมมาเล่น มันก็เลยจะไม่ค่อยดิ้นค่ะ ไม่เหมือนไอ้ตัวเล็กที่เกิดใหม่ รายนั้นไม่ค่อยได้จับ ดิ้นซะ ข่วนซะ แขนพิมเป็นรอยเพียบเลยค่ะ

พิมชอบกระต่ายมากเลยค่ะคุณปู เีลี้ยงมาปีนี้ก็เข้าปีที่ 7 หรือ 8 แล้วล่ะมั้งค่ะเนี่ย ^^ ตอนนี้ก็มีอยู่ 10 กว่าตัวค่ะ แต่ถึงมีเยอะ ก็เล่นด้วยทุกตัวแทบทุกวันเลยนะคะเนี่ย

ส่วนทุเรียนที่สวนพิมเนี่ย ... ตอนนี้เพิ่งเริ่มเป็นดอกค่ะ ^^" แ่ม่พิมกำลังผ่าดอกทุเรียนอยู่เลยค่ะ (ผ่าดอกทุเรียน ก็คือ เอาเกสรตัวเมียมาผสมเกสรตัวผู้ทีละดอกๆๆๆๆๆๆ) กะว่าถ้าเป็นพันธุ์ชะนีก็ราวๆ พ.ค. ค่ะ คงจะได้กิน แต่ถ้าเป็นหมอนทองคงจะเดือน มิ.ย. ได้อ่ะมั้งค่ะ

แต่ส่วนอื่น เห็นว่าบางส่วนดอกออกเร็วมาก เพราะฉะนั้นก็จะเป็นลูกเร็ว และแก่เร็วกว่าสวนอื่น แต่ยังไงซะน่าจะปลาย เมษา คงได้กินชะนีอร่อยๆ อ่ะค่ะคุณปู ว่าแต่จะกลับมาเมืองไทยเหรอค่ะ จะได้่้ร้องเพลงรอออออออ :laugh:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:แอบหลงรัก "กล้วยหอม ไปโดยไม่รู้ตัว" 14 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #136

• Poo
คุณพิมยังมีอีกเหรอคะ เอารูปมาโชว์หน่อยซิคะ ปูช๊อบ ชอบ พวกเค้าน่ารักมากๆ เลยอะคะ. ปูยังไม่มี แพลนเลย แต่อยากจะรู้ว่าเมื่อไหร่ ทุเรียนจะออก เพราะปีที่แล้ว ไป สิ้นเดือน มี.ค. - ปลายเดือน เม.ย. กินไม่เท่าไหร่เอง พอกลับมาคุยกับที่บ้านเค้าบอก ทุเรียนออกเต็มไปหมด ผลไม้เยอะมาก. แล้วปู จะบอกคุณพิมนะคะ ว่ามีแพลนเมื่อไหร่.

Re:แอบหลงรัก "กล้วยหอม ไปโดยไม่รู้ตัว" 14 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #140

เรื่องทุเรียน เดี๋ยวใกล้ ๆ พิมจะบอกนะคะคุณปู

ส่วนรูปกระต่ายในครอบครองของพิม :laugh: มีเยอะมากกกกกกกก ค่ะ ถ่ายเกือบทุกครั้งที่มีเวลาว่างเลย ^^ เดี๋ยวไว้วันไหนว่าง ๆ จะเอารูปมาโพสต์ให้สาแก่ใจคุณปูเลยค่ะ :P
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

Re:แอบหลงรัก "กล้วยหอม ไปโดยไม่รู้ตัว" 14 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #150

• Poo
ไว้ว่างๆ คุณพิม ค่อยเอามาลงก็ได้นะคะ ปูจะคอย. พวกเค้าน่ารักมากๆ เลยอะคะ.
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.105 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก