header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ขอบคุณ ทักทาย สอบถามด้วยค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1696

• nongrotee
  • รูปประจำตัวของ nongrotee
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 4
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณ คุณพิมค่ะ ตอนนี้เข้าครัวบ้านพิมได้แล้ว ขอบคุณสำหรับสูตรอาหารน่ากินมั่กๆ ทำให้สามีหม่ำถูกใจค่ะ จะรบกวนถามค่ะ คือว่าสามีรับถ่ายรูป(มือใหม่)และอยากมีเว็ปไซด์เป็นของตัวเองแบบครัวบ้านพิม แต่ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย คุณพิมพอจะแนะนำได้ไม๊คะ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง มีค่าใช้จ่ายไม๊คะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอบคุณ ทักทาย สอบถามด้วยค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1698

• nongrotee
ขอถามอีกนิดค่ะ พอดีเครื่องตีเสีย อยากได้เครื่องใหม่ ลองดูตามเว็ปยี่ห้อprincessดีไม๊คะ อยากได้4-5ลิตร ราคาไม่เกินหมื่นหรือหมื่นต้นๆก็ได้ค่ะ เห็นเค้าว่ายี่ห้อkenwoodดีและทนกว่าkitchen Aidจริงหรือเปล่าคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ขอบคุณ ทักทาย สอบถามด้วยค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1753

ดีจ้า ^__^

เรื่องทำเวบ พิมขอแนะนำอย่างนี้นะคะว่า ... ขั้นแรกให้เลือก Tools ที่ใช้เขียนเวบมาตัวนึงค่ะ เอาเป็น Wordpress ก็ได้ ใช้งานไม่ยาก แล้วก็ไปซื้อหนังสือสอนใช้ wordpress มาสักเล่มนะคะ เล่มไหนก็ได้ที่เค้าใช้ภาษาที่เราอ่านแล้วเข้าใจ (ต้องลองไปเปิดอ่านคร่าวๆ ดูทีละเล่มค่ะ) ซึ่งหนังสือเหล่านี้มีขายตามร้านหนังสืออย่าง se-ed นายอินทร์ ประมาณนี้ แล้วก็ลองทำตามในหนังสือดู ... รับรองว่าไม่ยากค่ะ อ่านไปทำไป ไม่กี่วันก็ทำได้แน่นอน

ส่วนพวกหน้าตาเวบ สามารถออกแบบเองได้ หรือโหลด Theme ฟรีจากใน internet เอาก็ได้เช่นกันค่ะ (สามารถ search หา theme ฟรีได้จากใน google)

ส่วนวิธีการเอาเวบขึ้นไว้บน internet ในหนังสือที่ซื้อมาส่วนใหญ่ที่เห็นเกือบ 100% จะมีบอกไว้อ่ะค่ะ ลองดูนะคะ

เรื่องเครื่องตี พิมเคยมอง princess ไว้เหมือนกันค่ะ แต่เคยลอง search ในเนตถึงเรื่องการบริการหลังการขาย ปรากฎว่าไม่ค่อยได้เห็น อีกทั้งเคยไปลองที่เดอะมอลล์บางกะปิ เสียงค่อนข้างดังมาก ก็เลยไม่ซื้ออ่ะค่ะ

ส่วน kenwood & Kintchen Aid พิมไม่เคยใช้ทั้งสองยี่ห้อ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าอันไหนทนกว่ากัน แต่ถ้าหากพิมจะซื้อ พิมจะซื้อ kenwood ค่ะ เพราะด้วยความรู้สึกส่วนตัวจากที่เคยไปจับ ๆ มา รู้สึกว่า kenwood วัสดุจะดีกว่าอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: ขอบคุณ ทักทาย สอบถามด้วยค่ะ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1912

• nongrotee
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ ยังไงจะหาหนังสือมาอ่านดู ยังไงถ้ามีปัญหาสงสัยคงต้องรบกวนคุณพิมอีก ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.131 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก