header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ที่อยากตัดเสื้อเอง 13 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #246

• pitchiko
  • รูปประจำตัวของ pitchiko
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม เพิ่งจะเข้ามาเจอเวบไซต์นี้เพราะ search หาหนังสือตัดเย็บเสื้อค่ะ search ไป search มา
มาโป๊ะเชะ ที่นี่ค่ะ เห็นว่าคุุุณพิมมีหนังสือตัดเย็บเสื้ออยู่หลายเล่มที่มีประโยชน์และบางเล่มหาซื้อไม่ได้แล้ว
เลยอยากรบกวนถามคุุณพิมว่าจะเป็นไปได้ไหมคะที่จะรบกวนคุุณพิมชวยถ่ายเอกสารหนังสือ ( หนังสือตัดเย็บเสื้อสตรี / หนังสือตัดเย็บเสื้อของ รร งามวิไล /หนังสือตัดเย็บเสื้อของอาจารย์ ดวงดาว) แล้วส่งให้หน่อยอค่ะ เพราะใจริงอยากไปเรียนตัดเสื้อ แต่ที่ภูเก็ตนี่ไม่รู้จะเรียนที่ไหน ประกอบกับการเป็นคุณแม่ลูกแฝดที่วันๆก็แทบกระดิกตัวไปไหนไม่ได้ เรื่องคิดไปเรียนลืมไปได้เลยค่ะ เลยคิดว่าเรียนด้วยตัวเองจะดีกว่า เลยเริ่มหาหนังสือสอนตัดเสื้อ แต่เป็นอะไรที่หายากมากเลยค่ะ ตอนนี้อยากได้หนังสือมาลองศึกษาก่อน พอคิดว่าทำได้ค่อยซื้อจักรมาลองเย็บค่ะ
ยังไงรบกวนคุณพิมหน่อยนะคะ เรื่องค่าใช้จ่ายบอกมาเลยค่ะ ไม่มีการต่อค่ะ คุณพิมสะดวกร้านไหนร้านนั้นเลยค่ะ แต่ถ้าคุณพิมไม่สะดวกรบกวนโพสต์บอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ เกรงใจมากๆแต่ไม่รู้จะหาซื้อได้ยังไง แหะๆ :laugh:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย pitchiko.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ที่อยากตัดเสื้อเอง 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #251

สวัสวดีค่ะคุณ pitchiko

จริง ๆ ลำบากใจนะคะ เพราะสำหรับหนังสือที่ยังมีวางขายอยู่ พิมไม่อยากถ่ายเอกสารให้ใครเลยค่ะ เกรงใจเจ้าของผลงานเค้า แต่ก็เห็นใจคุณ pitchiko ที่หาซื้อลำบากอ่ะค่ะ

.... เอางี้ล่ะกันค่ะ เดี๋ยวอีกสองสามวัน (น่าจะวันจันทร์ตอนบ่ายๆ) พิมจะมีธุระไปแถวสยาม พิมจะแวะไปดูหนังสือตัดเย็บเสื้อผ้า (ตามรายชื่อที่บอกมา) ที่ร้านโอเดียนสโตร์ให้ค่ะ ถ้ามีจะซื้อมาฝากนะคะ (แต่ไม่แน่นอนว่าจะยังมีไหม เพราะว่าพิมก็ซื้อมานานแล้วเหมือนกัน)

แต่ถ้าไม่มี พิมจะถ่ายเอกสารให้นะคะ

ค่าถ่าย + เย็บเล่ม + ปก + ห่วง + แผ่นพลาสติคใส .... ประมาณเล่มละ 240-250 บาทอ่ะค่ะ (ตามที่พิมเคยถ่ายมา ซึ่งบางทีแพงกว่าซื้อแบบเล่มซะอีกนะคะ)
ค่ารถมอไซด์ไปร้านถ่ายเอกสาร 2 รอบ (รอบแรกไปส่ง รอบสองไปรับ) ก็ 40+40 บาท
ค่ารถไปกลับไปรษณีย์ 25+25 บาท
ค่ากล่อง 26 บาท
ค่าส่ง + ค่าลงทะเบียน .... อันนี้พิมไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ แต่น้ำหนักมันประมาณ 4 กิโลกว่าๆ น่าจะประมาณ 100 กว่าบาทนะคะ

รวม ๆ แล้ว ถ้าถ่ายทั้งหมดก็น่าจะประมาณ 1000 กว่าบาทอ่ะค่ะ ไม่น่าจะเกิน 1100 นะคะ ซึ่งถ้าเหลือ จะคืนเงินใส่ไปให้ในกล่องนะคะ

ยังไงเดี๋ยววันอังคาร . พิมจะกลับมาบอกอีกทีค่ะ (ถ้าพิมไม่ได้มาบอกในเช้าวันอังคาร ตั้งกระทู้เตือนพิมไว้ได้เลยนะคะ บางทีพิมก็แอบลืมง่ะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ที่อยากตัดเสื้อเอง 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #254

• pitchiko
  • รูปประจำตัวของ pitchiko
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณคุณพิมมากค่ะ ที่มีน้ำใจ เมื่อคืนลองเข้าไปดูเวบของศุนย์หนังสือจุฬาค่ะ เจอหนังสือตัดเสื้อสตรี เลยสั่งจากที่นั่นค่ะ แล้วก็พวกหนังสือตกแต่งเสื้อด้วย คิดว่าลองศึกษาเท่าที่สั่งก่อนดีกว่าจะได้ไม่ต้องรบกวนคุณพิม แล้วเพิ่งจะโอนเงินค่าหนังสือไปตะกี้เองค่ะ พอเข้ามาเจอคุณพิมโพสต์บอกรายละเอียดการเดินทางก็ยิ่งเกรงใจทีเดียว แหะ แหะ ขอบคุณมากนะคะที่มีน้ำใจ แม้ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่ใจดีมากๆเลย เด๋วนี้สังคมเราต้องการคนแบบนี้แหละค่ะ ต้องขอโทษที่รบกวนจิงๆค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้วเพราะหนังสือจะส่งมาอีกไม่กี่วันนี้ค่ะ
ยังไงๆต้องขอบคุณอีกครั้งค่ะ ถ้ามีปัญหาเรื่องตัดเย็บจะมาโพสต์ถามใหม่ อิอิ :cheer:

Re:สวัสดีค่า สมาชิกใหม่ที่อยากตัดเสื้อเอง 13 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #255

ดีใจด้วยนะคะคุณ pitchiko ที่หาหนังสือที่ต้องการได้ :)

ไม่เป็นการรบกวนพิมหรอกค่ะ ถึงไม่ได้รู้จักกัน แต่อะไรช่วยเหลือกันได้ ไม่ลำบาก พิมก็ช่วยค่ะ :cheer:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.115 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก