header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ทำตามความฝันค่ะ 12 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #3300

สวัสดีค่ะ พี่กำลังทำตามความฝันว่าอยากทำขนมเบอเกอรี่เป็น ถึงแม้ว่าจะเป็นมือใหม่หัดทำ(ขนม)พอดีได้เห็นเวปของน้องรู้สึกประทับใจมากๆค่ะ เลยขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ ตอนนี้เพิ่งลงทุนถอยอุปกรณ์ไป อันดับแรกว่าจะทำเค้กกล้วยหอมก่อน ถ้ามีข้อสงสัยในการทำขนมพี่คงต้องขอคำแนะนำจากน้องนะค่ะ

ขอบคุณค่ะไว้จะแวะเข้ามาใหม่นะค่ะ

ปล.ซื้อกล้วยหอมมานานแช่ตู้เย็นจนดำแล้วยังไม่ได้ทำสักที เตาอบมีปัญหา(เซ็ง)ต้องไปเปลี่ยนตัวใหม่ก่อน เตาอบยี่ห้อ hw 8089 42 L
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ทำตามความฝันค่ะ 12 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #3305

ก่อนอื่นต้องบอกว่าสวัสดีและยินดีที่ได้รู้จัก พร้อมกับยินดีต้อนรับนะคะพี่

เรื่องทำเบเกอรี่ พิมยอมรับค่ะว่าไม่เก่งเลย แต่ถ้าเรื่องพื้นฐานล่ะก็ พอไหวค่ะ
อันไหนถ้าไม่เข้าใจ ถามมาได้นะคะพี่ ถ้าพิมตอบได้ จะช่วยตอบให้ อันไหนตอบไม่ได้จะช่วยหาคำตอบมาให้จ้า

ว่าแต่เตาอบเป็นอะไรไปเหรอค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.091 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก