header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

คนชอบทำอาหาร 12 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #3574

• Ratchanok Pimwong
  • รูปประจำตัวของ Ratchanok Pimwong
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม
ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวเองก่อนเลยนะคะ น้ำเย็นค่ะ แอบเข้ามาดูเว็บของคุณพิมบ่อยๆ ชอบมากเลยค่ะ เพราะมีเมนูขนม และอาหาร ให้เรียนทำหลายอย่าง เป็นคนที่ชอบทำอาหารแต่ทำไม่ค่อยเก่งค่ะ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะคุณพิม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: คนชอบทำอาหาร 12 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #3594

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณน้ำเย็น ^^

เรื่องการทำขนมทำอาหารไม่ใช่เรื่องยากอ่ะค่ะ พิมมีความเชื่ออย่างนึงว่าถ้าเราสนใจจะทำอะไร และตั้งใจจะทำจริง ๆ เมื่อได้ลงมือทำต้องทำได้แน่นอนค่ะ ส่วนจะออกมาดีมากน้อยแค่ไหนนั่นอีกเรื่องนึง ยังไงถ้าครั้งแรกรู้สึกว่ายังดีไม่พอ ก็ลองฝึกทำต่อ ๆ ไปนะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: คนชอบทำอาหาร 12 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #3609

• Ratchanok Pimwong
  • รูปประจำตัวของ Ratchanok Pimwong
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมากค่ะคุณพิมที่รับเข้าเป็นสมาชิก เห็นสูตรทำคุ๊กกี้ ของคุณพิมน่าทานมากค่ะว่าจะรองทำดู ตามคำเรียกร้อง ของคุณสามีและคุณลูกๆๆค่ะ

ตอบกลับ: คนชอบทำอาหาร 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #3634

ลองทำดุค่ะคุณน้ำเย็น ติดขัดตรงไหนถามมาได้นะคะ ถ้าพิมตอบได้ พิมยินดีตอบให้ค่ะ (แต่ช่วงนี้อาจจะช้านิดนึง งานเยะอมาก เลยไม่ค่อยได้เข้ามาตอบอ่ะค่ะ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.094 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก