header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไปขาย​ 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #383

• อิ่ม
  • รูปประจำตัวของ อิ่ม
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะคุณพิม เก้ๆกังๆอยู่นาน สมัครเป็นสมาชิกแล้วค่ะ สนใจจะไปซื้อขนมหรืออาหารที่ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไปขาย ตลาดอยู่ที่ไหนคะ ขายตอนกีโมง วันไหน ดิฉันอยู่ใกล้ตลาดบางกะปิค่ะ

และคุณพิมจะสอนทำขนมเมื่อไรคะ จะสมัครเป็นลูกศิษย์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไป​ขาย 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #384

สวัสดีค่ะคุณอิ่มเอม

แม่พิมเค้าขายที่ตลาดในซอยลาดพร้าว 87 ค่ะ ตลาดจะอยู่ประมาณซอยย่อยที่ 22 เป็นตลาดเช้า (ตลาดไม่ใหญ่เท่าไหร่) ขายอาหารกับขนมเล็กๆ น้อย ๆ เฉพาะเช้าวันอาทิตย์ ประมาณ 6 โมงครึ่ง ถึงราวๆ 9 โมงเช้า (ร้านอยู่ตรงข้าม ร้านที่ขายกล้วยไข่ที่เยอะที่สุดในตลาดอ่ะค่ะ)

ที่ขายตอนนี้หลัก ๆ ก็มี ขนมจีนน้ำยากะทิ - น้ำยาป่า , น้ำพริกมะขาม , ห่อหมก หรือทอดมัน หรือกับข้าว 1 อย่าง .. มีขนมถั่วแปบ และขนมไทยๆ อย่างอื่นอีกประมาณ 2 อย่างอ่ะค่ะ .... ไม่ได้ขายเยอะหรือว่าหลากหลายอย่างนะคะ เนื่องจากว่าไม่มีแรงงานช่วยทำอ่ะค่ะ ทำกันเอง 2 แม่ลูก ได้ประมาณนี้แหละค่ะ (ที่บอกอย่างนี้เพราะเกรงว่ามาแล้วอาจจะผิดหวังได้ >_<")

ยังไงถ้าสนใจ มาลองชิมได้นะคะ หรือจะแค่มาพูดคุยกัน ทักทายกัน มาเดินเล่น ... พิมก็ดีใจแล้วอ่ะค่ะ :laugh:

ป.ล. แต่อาทิตย์นี้ กับอาทิตย์หน้าไม่ได้ขายนะคะ เพราะว่าจะต้องพาน้องสาวไปรายงานตัว และหาหอพัก ที่ ม.บูรพาอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไป​ขาย 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #385

ส่วนเรื่องเปิดสอน ... คงจะต้องขอเวลาสักหน่อย เพราะว่าที่บ้านพิมเป็นบ้านเก่า ๆ อ่ะค่ะ ครัวก็แบบเป็นบ้าน ๆ สุดฤทธิ์ .... อีกทั้งสถานที่ไม่ค่อยเอื้ออำนวยเท่าไหร่ คงจะต้องเก็บกะตังค์ปรับปรุงสถานที่ก่อน แล้วจะค่อยเปิดสอนนะคะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

Re:ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไป​ขาย 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #387

• อิ่ม
สวัสดีค่ะ
คุณพิม บอกละเอียดกว่านี้นิดค่ะ ใช่ลาดพร้าว22 ใช่ไหมคะ เอแต่จำได้ว่าคุณพิมมาซื้อของที่101
รบกวนค่ะ หากสดวกจะแวะไป เพราะคุณพิมเขียนหนังสือน่าสนใจค่ะ เผื่อจะจีบขอกิ่งขจรค่ะ
เรื่องสถานที่ไม่เป็นไรนะคะ สดวกเมื่อไร เรียกได้เลยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
อิ่ม

Re:ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไป​ขาย 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #389

คุณอิ่มค่ะ

เป็นตลาดนัดในซอยลาดพร้าว 87 อ่ะค่ะ
ตลาดจะอยู่ตรงข้ามซอยย่อยประมาณซอยที่ 22 (ถ้าพิมจำไม่ผิดนะคะ พอดีไม่เคยจะได้ดูเลขซอยสักครั้ง)
ส่วนที่พักพิมอยู่ในซอยลาดพร้าว 101 อ่ะค่ะ ก็ใกล้ ๆ กัน

ป.ล. กิ่งขจรที่กรุงเทพฯ พิมตัดทิ้งไปหมดแล้วค่ะ เหลือแต่ที่บ้านเมืองจันฯ ขึ้นอยู่บนกอไผ่สูง ๆ เยอะเลย

Re:ตลาดนัดที่คุณพิมกับคุณแม่ไป​ขาย 13 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #390

• อิ่ม
ขอบคุณมากค่ะ แล้วพบกันเมื่อโอกาสมาถึงนะคะ คุณเขียนหนังสือได้น่าสนใจทุกเรื่องเลยค่ะ เขียนต่อไปนะคะ รออ่านค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.122 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก