header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

Hi..... 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4038

• Maggie
  • รูปประจำตัวของ Maggie
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ..... :)
เราเจอครัวบ้านพิมโดยบังเอิญ ตอนนี้เราเพิ่งย้ายมาอยู่กับครอบครัวแบบถาวรที่เบลเยี่ยม ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยทำอาหารเองเลย แล้วเราก็ติดอาหารไทยแบบสุด ๆ ซะด้วยสิวันนี้เราไปงัดเอาตับที่แฟนเราแช่แข็งเอาไว้เป็นเดือน มาทำตามที่พิมบอก หาเครื่องปรุงเท่าที่ได้ ปรากฎว่าแย่งกันทานเสร็จ แฟนเราชวนเราออกไปซื้อตับทันทีเลย เพราะว่าอร่อยมากทานไม่จุใจ พิมช่วยได้มากจริง ๆ นะคะ ฝรั่งยังติดใจอ่ะ.....ถ้าได้ตับสวย ๆ สด ๆ เครื่องปรุงครบ ๆ จะอร่อยขนาดไหนเนี่ย :ohmy:
Maggie ค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: Hi..... 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4044

สวัสดีเช่นกันค่ะคุณ Maggie

แสดงว่าเป็นคนชอบทานตับล่ะสิค่ะเนี่ย พิมก็ชอบเหมือนกันอ่ะ ยิ่งทำเสร็จแล้วเอามากินกับข้าวหอมมะลิร้อน ๆ นะ ยิ่งอร่อยมากเลย

ยังไงวันหน้าถ้าทำอีก ถ่ายรูปมาฝากพิมบ้างนะคะ :) :) :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.083 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก