header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ 13 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #433

• praewpak
  • รูปประจำตัวของ praewpak
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะพี่พิม
จริงๆแล้วแพรวเป็นคนทำอาหารไม่เป็นเลยค่ะ แต่ซักสองเดือนที่แล้วอยากลองหัดทำดูบ้างเลยเสิจเมนูต่างๆ
ปรากฏว่าได้เจอเวปของพี่พิม บรรยายแต่ละเมนูไว้ละเอียดยิบพร้อมภาพประกอบ ทำให้คนไม่มีพื้นฐานเข้าใจได้ง่ายมากๆ
เลยได้ทำตามพี่พิมไปสองสามเมนูง่ายๆแล้ว..และตอนนี้ ติดเว็ปพี่พิมแล้วค่ะ หุหุ
จากคนที่ทำอาหารไม่เป็นเลย ... กลายเป็นว่าตอนนี้สนใจ อยากทำอยากเรียนรู้เพราะเว็ปนี้แหละค่ะ
จะพยามลองฝึกไปเรื่อยๆนะคะ :laugh:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ 13 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #434

สวัสดีจ้าน้องแพรว

ก่อนอื่นต้องบอกว่า โทษทีนะจีะมาเปิดบ้านต้อนรับช้าไปหน่อย พอดี 2-3 วันที่ผ่านมา พี่ยุ่ง ๆ กับที่บ้านก็เลยไม่ได้เข้ามาในเวบเลยจ๊ะ
แต่ยังไงก็เต็มใจมาต้อนรับเต็มที่เลยน๊า

สำหรับเมนูอาหารในเวบครัวบ้านพิมเนี่ย พี่ว่าเป็นเรื่องไม่ยากเลยจ๊ะ หากตั้งใจทำจริงๆ แม้คนที่ไม่เคยทำอะไรมาก่อน ก็ต้องทำได้แน่นอน

ยังไงติดขัดเมนูไหนมาถามไถ่ได้นะจ๊ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.092 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก