header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4555

• warunee
  • รูปประจำตัวของ warunee
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • ขอบคุณที่รับ: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ พี่ชื่อ หน่อยค่ะหลังจากที่พี่ตกงานและทำธุรกิจก็ไม่ประสบความสำเร็จ ต่อมาได้เข้ามาเจอผลงานคุณพิมโดยบังเอิญ และได้เข้ามาแอบเก็บเกี่ยวความรู้จากคุณพิม ซึ่งพี่ได้ลองทำทานเองบ้าง และเมื่อวานนี้ได้ลองทำขนถั่วแปบไปขายโดยนำไปฝากร้านของน้าขายค่ะผลปรากฎว่าจากที่ทำไปขาย 9 กล่องเหลือกลับมาบ้าน 2 กล่อง เป็นความภูมิใจมากค่ะนึกว่าจะไม่มีใครซื้อซะแล้ว และเช้าวันนี้ตรงกับวันพระพอดีได้ลุกชึ้นมาทำไปถวายพระและก็ไม่ลืมที่จะส่งผลบุญให้คุณพิมด้วยค่ะที่เป็นเหมือนครู ขอบคุณอย่างสูงนะคะที่อุตสาห์แบ่งปันประสบการณ์ให้กับเพื่อนๆ ด้วยความเคารพค่ะ (พี่หน่อย)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หนมชั้น

ตอบกลับ: เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4558

• หนมชั้น
  • รูปประจำตัวของ หนมชั้น
  • Junior Boarder
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
  • จำนวนโพสต์: 155
  • ขอบคุณที่รับ: 23
สวัสดีค่ะ พี่หน่อย น้องชื่อหนมชั้นน่ะค่ะ แวะมาต้อนรับสมาชิกใหม่แทนพี่พิมค่ะ อิอิอิอิ อยากลองทานขนมถั่วแปป บ้างจังค่ะ ยังงัยไปพูดคุยกันที่ห้องเม้าท์น่ะค่ะพี่ ^____^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: warunee

ตอบกลับ: เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4559

• warunee
  • รูปประจำตัวของ warunee
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • ขอบคุณที่รับ: 2
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะน้องหนมชั้น คราวหน้าพี่จะส่งการบ้านไปให้ดูนะคะขอบคุณทุกๆ คนจริงๆ ค่ะ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: หนมชั้น

ตอบกลับ: เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4561

• หนมชั้น
  • สวัสดีค่ะ หนมชั้นค่ะ ร่าเริง เเจ่มใส เอาแต่จัย ^__
ยินดีอย่างยิ่งค่ะพี่ ^___^ วันนี้น้องเอาไก่น้ำแดงมาฝากพี่หน่อยก่อนน่ะค่ะ

ตอบกลับ: เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #4567

• หนมชั้น
แวะมายามค่ำคืนค่ะ วันนี้พี่หน่อยหายไปไหนน้า หนมชั้นกำลังทำเต้าหู้ไข่สูตรจากเว้บของพี่พิมค่ะ ทำเสร็จน้องจะเอาผลงานมาหั้ยพี่หน่อยช่วยให้คะแนนน่ะค่ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.115 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก