header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ 13 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #460

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกค่ะ ก้อขอรบกวนคุณพิมแนะนำสูตรและวิธีทำข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ เป็นคนชอบทานค่ะ แต่ทำไม่เป็น
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ 13 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #461

ได้เลยค่ะ แต่รอนิดได้ไหมค่ะ เพราะที่ผ่านมาพิมเคยทำ แต่ไม่เคยจดสูตรว่าอะไรใส่เท่าไหร่เลยค่ะ (จะจด เฉพาะจะเอามาลงเวบ)

ยังไงอาทิตย์หน้า ... พิมจะเอาวิธีทำพร้อมภาพมาฝากนะคะ กำลังอยากทานเหมือนกันอ่ะค่ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ข้าวผัดน้ำพริกลงเรือ 13 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #466

เรียน คุณษา ครับ

ผมเป็นสามีพิมนะครับ ... พิมฝากให้ผมช่วยมาโพสต์บอกคุณษาว่า อาทิตย์นี้ไม่สามารถทำข้าวผัดน้ำพริกลงเรือให้ได้ตามที่บอกไว้ เพราะตอนนี้เธอนอน รพ. อยู่ครับ นอนมาเป็นวันที่ 3 แล้ว คาดว่าอีกวันสองวันคงจะได้ออกจาก รพ. แล้วยังไงเดี๋ยวให้เธอมาบอกอีกทีนะครับว่าจะทำให้ได้เมื่อไหร่

ขอบคุณครับ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.110 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก