header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

วิธีสมัครเป็นสมาชิก "ครัวบ้านพิม" 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #4787

อันดับแรก ..... เลื่อน scroll bar ลงไปที่ด้านล่างสุดของหน้าเวบ จะเห็น "มุมสมาชิก" อยู่ทางด้านซ้ายมือนะคะ แล้วกดที่คำว่า "ลงทะเบียน"

อันดับ 2 ..... ก็จะปรากฎหน้าจอสำหรับใส่ข้อมูลในการลงทะเบียนตามในภาพด้านล่างนี้นะคะ

อันดับ 3 ...... ใส่ข้อมูลให้ครบทั้ง 5 ช่อง แล้วกดที่ปุ่ม "ลงทะเบียน"

อันดับ 4 ....... จะปรากฎหน้าจอนี้ขึ้นมา ซึ่งแปลว่าบัญชีผู้ใช้ของเพื่อนๆ ได้ถูกสร้างขึ้นแล้ว รอแค่เพื่อนๆ กดลิ้งค์ในเมล์ที่ทางครัวบ้านพิมส่งไปให้ เพื่อยืนยันตัวตนว่าเป็นเจ้าของเมล์นี้จริง ๆ ...เองค่ะ

อันดับ 5 ........ ดังนั้นให้เพื่อน ๆ ล๊อคอินเข้าไปยังเมล์ที่เพื่อนๆ ใช้สมัครสมาชิกนะคะ ก็จะพบว่ามีเมล์ที่ถูกส่งจากครัวบ้านพิมอยู่ใน inbox ของเพื่อน ๆ (หรือบางทีอาจจะไปอยู่ในโฟลเดอร์ spam mail)

อับดับ 6 .... คลิ๊กเข้าไปยังในเมล์ฉบับนั้น เพื่อนๆ ก็จะพบความข้อความประมาณในภาพด้านล่าง ... ก็ให้เพื่อน ๆ ทำการคลิ๊กที่ลิ้งในเมล์นะคะ

อันดับ 7 ..... และเมื่อคลิ๊กลิ้งค์ในเมล์ หน้าจอนี้ก็จะเด้งขึ้นมาปุ๊บเลยค่ะ .... ซึ่งเมื่อมาถึงขั้นตอนนี้แปลว่าเพื่อนๆ ได้ทำการสมัครสมาชิกครัวบ้านพิมและทำการยืนยันตัวตนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อันดับ 8 ..... เปิดหน้าเวบครัวบ้านพิม แล้วเลื่อน scroll bar ลงไปที่ด้านล่างสุดของหน้าจอ (เหมือนขั้นตอนแรกค่ะ)

อันดับ 9 ...... ทำการใส่ Login name กับ password และหากเป็นคอมพิวเตอร์ส่วนตัว เพื่อน ๆ ก็สามารถคลิ๊กถูกในช่องสี่เหลี่ยมที่อยู่ด้านหลังข้อความ "จดจำข้อมูลการเข้าระบบ" ไว้ได้ เพื่อที่วันหลังเข้ามาเวบครัวบ้านพิมอีก จะได้ไม่ต้องทำการใส่ข้อมูลเพื่อล๊อคอินอีก (ระบบจะทำการล๊อคอินไว้ให้ยาวเลย จนกว่าเพื่อน ๆ จะคลิ๊กที่ปุ่ม "ออกจากระบบ")

อันดับ 10 ....... และเมื่อทำการคลิ๊กที่ปุ่ม "เข้าระบบ" ก็แปลว่าเพื่อน ๆ ได้ทำการล๊อคอินเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ

อันดับ 11 ...... และสุดท้ายเวลาเพื่อนๆ comment ในเวบหรือเวบบอร์ด ชื่อที่แสดงให้เพื่อน ๆ ท่านอื่นรวมถึงพิมได้เห็น ก็คือชื่อที่ตามที่เพื่อน ๆ ได้ลงทะเบียนเอาไว้นะคะ

ก็คิดว่า .... รีวิวนี้น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ บ้าง ยังไงติดขัดตรงไหนก็สอบถามพิมอีกทีได้นะคะ สวัสดีค่ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
กระทู้นี้โดนล็อคเรียบร้อยแล้ว!!
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Pimchalao Kanakorn
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.135 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก