header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5061

• somying
  • รูปประจำตัวของ somying
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ ชื่อหญิงนะค่ะ อายุ 24 ปี ชอบทำอาหารและขนมมากค่ะ แต่ทำไม่ค่อยเป็น ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ :) :)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5085

สวัสดีค่ะน้องหญิง

ขอเรียกน้องแล้วกันนะคะ เพราะว่าอายุห่างจากพี่หลายปีมากๆ เลย ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ แล้วแวะเวียนมาคุยกันบ่อยๆ นะคะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5099

• กระต่าย
  • รูปประจำตัวของ กระต่าย
  • จำนวนโพสต์: 2
:) :) :)
แก้ไขล่าสุด: 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา โดย กระต่าย. เหตุผล: โพสผิดค่ะ

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5177

สวัสดีค่ะคุณกระต่าย ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5204

• Sasiwimon
  • รูปประจำตัวของ Sasiwimon
  • Sasiwimon
  • จำนวนโพสต์: 2
ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ แบม คะ
น้องชอบทำอาหาร แต่ทำไม่ค่อยเก่ง
และก้อเข้ามาดูเว็บอาหาร ก้อ เจอเว็บนี้แหละ โดนใจเลยย :kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss:
น้องไม่ใช่คนเหนือ แต่น้องอยากทำอาหารเหนือ อ่ะ คะ และ ตอนนี้กำลังหัดทำ อยู่ คะ
ทำเมนูอาหารเหนือ ครั้งแรก คือ แกงผักกาดใส่กระดูกหมู แฟนบอกว่า รสชาติ โอเคร ( แฟนเป็นคนเหนือ คะ นานๆเค้าถึงจะได้กินอารหารเหนือ เค้าคะยั้นคะยอให้ น้องทำอยู่บ่อย ๆ ก้อเลย อยากเลลย อยากลองฝีมือตัวเองดูว่าน้องจะทำได้แค่ไหน อิอิ :) :) :)
Sasiwimon

สมาชิกใหม่แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5249

สวัสดีค่ะน้องแบม

ทำอาหารไม่เก่ง แต่ถ้าหัดทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งขึ้นอ่ะค่ะ ว่าแต่แกงผักกาดใส่กระดูกหมูนี่คือผักกาดจอหรือว่าผักกาดแบบไหน ไว้ว่าง ๆ มาแชร์สูตรลงในห้องเมนูอาหารจากเพื่อนบ้านบ้างนะจ๊ะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.140 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก