header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5100

• กระต่าย
  • รูปประจำตัวของ กระต่าย
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ ชื่อกระต่ายค่ะ

ตอนนี้ต่ายทำร้านสเต็ก กับแฟนอยู่สระบุรี เป็นคนชอบทำอาหาร แต่ก็ไม่ได้ชอบการทำร้านอาหาร เพราะว่ามันเหนื่อยมาก แต่ว่าทำไปทำมา ปาเข้าเกือบปีแล้ว สนุกมากกับการทำอาหาร สเต็กทำขาย แต่ทำอาหารทานเองทุกวัน เพราะเครื่องปรุงมีอยู่แล้วในครัว แล้วก็แอบเข้ามาดูสูตรจากครัวบ้านพิมไปประยุกต์ใช้เป็นประจำเช่นกัน เดี๋ยวนี้แฟนไปไหนมาไหน ก็กลับมาทานข้าวบ้านตลอดๆ เพิ่งรู้ว่าเสน่ห์ปลายจวัก มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครัวบ้านพิมค่ะ

กระต่าย

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แนะนำตัวค่ะ 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #5150

เห็นสีหน้าคนถือจานในรูปแล้วก็รู้ว่าฝีมือการทำอาหารของน้องกระต่ายไม่ธรรมดาแน่ ๆ เพราะดูแล้วคนในรูปมีความสุขมากเลยค่ะ

พี่ดีใจนะคะที่ได้รู้จักกัน สักวันพี่ผ่านไปแถวสระบุรี จะแวะไปชิมค่ะ (ว่าแต่ร้านอยู่ไหนยังไม่รู้เลย ฮ่าๆ)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.088 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก