header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สวัสดีค่ะคุณพิม 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #484

• Pat
  • รูปประจำตัวของ Pat
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 7
  • พลังน้ำใจ: 0
Pat เป็นสมาชิกค่อนข้างใหม่ แต่ที่จริงเข้ามาอ่านในเวบบ์ของ ครีวบ้าพิม บ่อยมากค่ะ
ชอบที่คุณพิม แบ่งปันสูตรและวิธีการทำอาหาร อานเพลินดีค่ะ โดยเฉพาะเวลาเครียดๆกับงาน
ช่วยได้เยอะค่ะ ( เอ๊ะเกี่ยวกันไหมเนี๊ยะ ) ฏ็ขอให้คุณพิม มีสุภาพแข็งแรงไวไว และ ทำ Webb
ครัวบ้านพิม ต่อไปเรื่อยนะคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สวัสดีค่ะคุณพิม 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #485

สวัสดีค่ะคุณ pat

ก่อนอื่นต้องบอกว่า ยินดีที่ได้รู้จักนะคะคุณ pat และพิมก็ดีใจมากๆ เลยค่ะที่มีคุณ Pat มาเป็นสมาชิกครัวบ้านพิมอีกคนนึงอ่ะ

และพิมก็ต้องขอบคุณคุณ pat สำหรับคำอวยพรนะคะ พิมก็จะพยายามรักษาสุขภาพให้แข็งแรง จะพยายามทำตามที่หมอแนะนำค่ะ

ยังไงคุณ pat แวะเวียนเข้ามาอ่าน เข้ามาทักทายกันบ่อย ๆ นะคะ ........ ^^ ... พิมจะรอจ้า
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สวัสดีค่ะคุณพิม 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #495

• Pat
  • รูปประจำตัวของ Pat
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 7
  • พลังน้ำใจ: 0
แพท เข้ามาเยี่ยมบ้านคุณพิมทุกวันเลยนะคะ ชอบเวลาที่คุณพิมคุยก่อนจะโยงเข้าไปวิธีทำอาหาร อ่านแล้วรู้สึกว่าอบอุ่นเป็นกันเอง
และก็ บ้านคุณพิม น่าอยู่จัง รอบบ้านคงมีผักสวนครัวเต็มไปหมดเลยนะคะ แพท กะว่าจะลองทำขนมถ้วย สูตรของคุณพิม วันอาทิตย์นี้
ได้เรื่อง ยังไง จะส่งข่าว นะคะ

Re:สวัสดีค่ะคุณพิม 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #501

สวัสดีอีกรอบจ้าคุณแพท .... ขอบคุณคุณแพทนะคะที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกันทุกวันเลยอ่า ดีใจมาก ๆ เลยค่ะ

พิมน่ะจะว่าไปจัดเป็นคนพูดมากค่ะ :laugh: (คุณสามีเค้าบอกอย่างนี้อ่า) เพราะงั้นเวลาพิมทำเวบขึ้นมา ก่อนจะชวนกันไปลงมือทำอาหาร พิมก็เลยอยากจะพูดโน่นพูดนี่สักหน่อยอ่ะค่ะ เพื่อไม่ให้รู้สึกว่ามันเป็นอะไรที่วิชาการมากเกินไป พิมอยากให้เพื่อน ๆ รู้สึกผ่อนคลาย รู้สึกว่าการเข้ามาดูสูตรอาหารในเวบบ้านพิมนเนี่ย เหมือนกับการเข้าไปเดินเล่นในครัวของบ้านเพื่อนที่สนิท ๆ กัน อ่ะค่ะ ^^ และก็หวังว่าคุณแพทจะรู้สึกอย่างนั้นด้วยอ่ะนะคะ

ป.ล. ทำขนมถ้วยแล้ว อย่าลืมเอาผลงานมาโชว์บ้างน๊า :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.121 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก