header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

กระทู้: ขอบคุณครัวบ้านพิมที่ทำให้ได้เมนูงานคริสต์มาสที่ติดปากแขกที่มาในงาน

ขอบคุณครัวบ้านพิมที่ทำให้ได้เม​นูงานคริสต์มาสที่ติดปากแขกที่ม​าในงาน 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #487

:laugh: เข้ามาดูเว็บหลายครั้งแล้ว แต่ไม่มีโอกาสได้ทำจริงๆ สักที
พอย้ายมาอยู่บ้านใหม่มีครัวของตัวเอง แล้วคริสต์มาสต้องจัดงานก้อได้ทำซะที
งานนี้พระเอกของงานคือ ตุ๋นกระดูกหมูซี่โครงอ่อน (แขกในงานส่วนมากผู้สูงวัยค่ะ)
งานเลี้ยงนี้ทำให้แป๋วมีชื่อเสียงมาก ต้องขอขอบคุณคุณพิมนะค่ะ
หลังงานผ่านไปแล้ว ก้อมีแขกในงานมาขอสูตร แป๋วก้อแนะนำให้มาดูในเว็บนะค่ะ
เพราะจริงๆ แล้วสูตรนี้ผลงานคุณพิมล้วนๆ แป๋วแค่ลอกไปทำเองค่ะ
แล้วถ้าได้ทำเมนูไหนจะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ
แป๋ว (สนง.ริเวอร์)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:ขอบคุณครัวบ้านพิมที่ทำให้ได​้เมนูงานคริสต์มาสที่ติดปากแขกท​ี่มาในงาน 13 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #492

สวัสดีค่าคุณแป๋ว ^^

ดีใจมากๆๆๆๆ ของมากๆ เลยค่ะที่ได้ยินคุณแป๋วพูดแบบนี้
พิมเองทำเวบอาหารขึ้นมา ก็ไม่ได้หวังอะไรมากมาย
แค่มีคนกินอาหารสูตรที่พิมเขียนขึ้นมา (ส่วนใครจะทำก็ได้) แล้วมีความสุข
พิมก็ดีใจมากๆ แล้วล่ะค่ะ

ขอบคุณคุณแป๋วมากๆ นะคะ

คราวหน้าทำอะไรอีก อย่าลืมมาบอกเล่าเก้าสิบกันอีกด้วยนะคะ :laugh:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.102 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก