header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่แนะนำตัวคร่า 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5246

• pink
  • รูปประจำตัวของ pink
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ ชื่อพิงค์นะคะ อายุตอนนี้ก้อ 27 แล้วล่ะค่ะ เป็นคนใต้ค่ะ จ.นครศรีธรรมราช ขอเรียกพี่พิมนะคะ (^^)v พิงค์เป็นแม่บ้านมือใหม่อ่ะค่ะ ทำกับข้าวไม่ค่อยเป็น วันนึงๆก้อนึกเมนูไม่ค่อยออกหรอกค่ะว่าจะทานอะไีร เมื่อก่อนนะคะ อาทิตย์นึงก็จะทำกับข้าวเดิมๆ ก้อคือ ต้ม ทอด ผัด ซึ่งแฟนพิงค์เค้าจะไม่ทานแกงอ่ะค่ะ เมนูก็เดิมๆ จนวันนึงพิงค์เข้าเน็ต หาสูตรอาหารแล้วมาเจอเว็บพี่พิมอ่ะค่ะ เข้ามาดูแล้ว เอ๊ะเมนูอาหารเยอะดีจััง น่าตาก็ดูน่าทานมากเลย ก็เลยลองทำดู เมนูแรกที่ทำเลยคือ หมึกยัดไส้กุ้งนึ่งมะนาว โอ้วว ทำออกมาแล้วน่าตาน่าทานม๊วาากก แถมอร่อยมากอีกด้วยค่ะ แฟนชมใหญ่เลยค่ะว่าอร่อยดี ยุให้ทำอย่างอื่นอีก พิงค์ก็เลยยึดเว็บพี่พิมเนี่ยแหละค่ะเป็นครูสอนทำกับข้าวประจำตัวไปเลย จากที่ทานแต่เมนูเดิมๆ ตอนนี้มีเมนูแต่ละอาทิตย์ไม่ซ้ำกันเลย อิอิ ดีใจจังเลยค่ะ ขอขอบคุณพี่พิมมากนะคะสำหรับหลากหลายเมนูแสนอร่อย และเคล็ดลับดีๆ หลายๆอย่างที่แบ่งปันกัน ขอบคุณมากจริงๆค่ะ :)
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สมาชิกใหม่แนะนำตัวคร่า 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #5252

สวัสดีค่ะคุณพิ้งค์

ก่อนอื่นต้องบอกว่ายินดีที่ได้รู้จักจ้า เป็นสาวใต้ ต้องตาคมแน่ ๆ ^^ และต้องขอบคุณที่ชอบเวบครัวบ้านพิมน๊า พี่ดีใจอ่ะที่มันมีประโยชน์ต่อหลาย ๆ คน รวมถึงพิ้งค์ด้วย ดีใจจริง ๆ จ้า

ว่าแต่วันหลังเอาเมนูไหนไปทำอีก มาบอกเล่าเก้าสิบกันอีกนะจ๊ะว่าชอบไหม พี่จะรอฟังข่าว
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.088 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก