header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัวคร้าฟ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5329

• ปิ่น
  • รูปประจำตัวของ ปิ่น
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ชื่อปิ่นครับ
login : KhunPin
อยู่ กทม. แถวๆอุดมสุขครับ
แอบเข้ามาอ่านสักพักนึงแล้ว เพิ่งได้สมัครลงทะเบียนวันนี้
ชอบทำกับข้าวครับ ตามคุณยายไปจ่ายกับข้าว เข้าครัวแต่เด็ก
แต่ได้ได้เก่งไรนะครับ ไว้คงต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่นี่อ่ะครับ :laugh:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แนะนำตัวคร้าฟ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5341

สวัสดีค่ะคุณปิ่น

พิมในฐานะตัวแทนเพื่อน ๆ ครัวบ้านพิม ยินดีต้อนรับคุณปิ่นเข้าเป็นสมาชิกครัวบ้านพิมค่า
อ่านจากที่คุณปิ่นบอกเล่า คิดว่าคุณปิ่นต้องเก่งเรื่องการทำอาหารและการเลือกซื้อวัตถุดิบมาก ๆ
ยังไงมีอะไรแนะนำพิมและเพื่อนสมาชิกทุกคนได้เช่นกันนะคะ ^___^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แนะนำตัวคร้าฟ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5343

• ปิ่น
  • รูปประจำตัวของ ปิ่น
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ไม่ไดเก่งไรมากเลยครับ ชอบทำแบบ...ตามใจชอบอ่ะครับ แต่เรื่องเดินตลาดนี่ชอบมาก ไป ตจว. ไม่ว่าจะทำงานรึไปเที่ยว ต้องหาโอกาสไปเดิน ..
ที่บอกว่าตามยายไปตลาดเนี่ย สมัยนั้น 25 บาท จ่ายกับข้าวสำหรับ 1 วันเลยนะครับ หมู 5 บาท ชิ้นเบ้ง ห่อใบตอง ผูกเชือกกล้วย อิอิ ใครทันบ้าง

แนะนำตัวคร้าฟ 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5346

พิมทันสมัยไปโรงเรียนอนุบาลได้วันละ 3 บาทอ่ะค่ะ
สมัยนั้นผักบุ้งกำละ 1 บาทรึไงเนี่ยแหละค่ะ ^__^

พิมเองก็ชอบเดินตลาดมากค่ะ โดยเฉพาะตลาด ตจว. ชอบจริงๆ จังๆ
แต่หลายปีมานี่ไม่ค่อยได้ไปเดินเลย เพราะไปไหนมาไหนแบบไม่เอารถไปตลอด
แอบเสียดาย
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.099 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก