header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

อยากแนะนำตัวเองนิดนึง 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5350

• สุมาลี
  • รูปประจำตัวของ สุมาลี
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ชื่อเล่นว่าแดงคะ ติดตามสามีมาประจำที่ต่างประเทศ เพิ่งมาเจอเวปนี้แล้วชอบมาก เลยสมัครเป็นสมาชิก ทำกับข้าวไม่เก่งคะ มั่วไปเรื่อยๆแต่ก็พอทานได้เพราะคนต่างชาติที่มาเป็นแขกที่บ้านไม่รู้ว่าเราทำไม่อร่อยเท่าไหร่ถ้าเทียบกับคนอื่นๆในเมืองไทย เขาได้ทานอาหารไทยฝีมือเรา เขาก็บอกว่าอร่อยมากๆแล้ว ถึงขนาดอยากให้ช่วยหาสาวไทยมาเป็นแฟน แต่ต้องทำอาหารไทยเก่งเหมือนเราด้วย อิอิ ฟังแล้วก็ชื่นใจปนขำในใจนิดๆ สรุปว่าการทำอาหารเป็นเรื่องสนุกและชอบทำ และดีใจที่ได้มาเจอเวปนี้ หวังว่าคงได้เพื่อนในเวปที่ช่วยแนะนำเคล็ดไม่ลับในการทำอาหารอร่อยๆนะคะ สวัสดีทุกคนคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

อยากแนะนำตัวเองนิดนึง 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #5351

สวัสดีเช่นกันค่ะคุณแดง

ก่อนอื่นต้องบอกว่ายินดีต้อนรับเข้าสู่ครัวบ้านพิมนะคะ

เรื่องการทำกับข้าวให้อร่อยจะว่าไปไม่ใช่เรื่องยากนะ เพียงแต่ต้องพยายามเรียนรู้เยอะ ๆ ค่ะ ว่าวัตถุดิบอันนี้เป็นยังไง เครื่องปรุงนี้มีเอกลักษณ์หรือรสชาติยังไง แล้วเวลาทำกับข้าวถ้ามันขาดเกินอะไรไป ก็ต้องพยายามคิดหรือพยายามหาหนทางเช่นถามคนที่รู้ ว่ามันน่าจะขาดอะไร แล้วลองปรับปรุงเปลี่ยนแปลง พิมเชื่อว่ามันจะดีขึ้นในไม่ช้าอย่างแน่นอนอ่ะค่ะ

ว่าแต่ดีใจจังที่ชาวต่างชาติเห็นว่าหญิงไทยทำอาหารอร่อย ^__^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: สุมาลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.166 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก