header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัวสมาชิกใหม่ค่ะ 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5430

สวัสดีค่ะคุณพิม นุชได้เจอเวปคุณพิมมาประมาณ2เดือนแล้วและพยามลงทะเบียนก่อนหน้านี้แต่มีปัญหาไม่ได้รับอีเมล์ยืนยันการลงทะเบียนก็เลยไม่สามารถเขียนcommentได้มีแต่อ่านของคนอื่น ต้องขอขอบคุณมากๆเลยนะคะที่เอาสูตรต่างๆมาแชร์ เมื่อก่อนนุชคิดว่าตัวเองทำกับข้าวไม่อร่อยและบวกกับที่เหนื่อยมาจากงานก็จะซื้อมาจากข้างนอกหรือไม่ก็ออกไปทานข้าวนอกบ้านกัน แต่เดี๋ยวนี้มีเวลาว่าง (ลางานอยู่ค่ะ)และพอทำอาหารตามสูตรคุณพิมทำให้มีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ แต่ละสูตรที่ลองไปแล้วอร่อยทั้งนั้นค่ะ มีบางอย่างที่ไม่ได้ลองเพราะหาเครื่องปรุงไม่ได้ในซิดนีย์ค่ะ กะว่าตอนกลับเมืองไทยตอนสงกรานต์จะต้องซื้อของที่หายากๆมาตุนไว้ค่ะจะได้ลองทำหลายๆอย่าง
ขอบคุณอีกทีและgood nightนะคะ...
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แนะนำตัวสมาชิกใหม่ค่ะ 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5437

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณนุช

ว่าแต่เอ๊ะ ล๊อคอินเข้ามาถามในเวบบอร์ดได้ ก็น่าจะล๊อคอินในเวบได้นะคะ เพราะพิมไปดูในระบบเนี่ย mail ที่ส่งไปหาคุณนุชถูกอ่านและถูก activate เรียบร้อยแล้วน่ะค่ะ เพราะถ้าไม่เรียบร้อยเนี่ยจะไม่สามารถล๊อคอินได้อ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องการทำอาหาร ... พิมเองก็เริ่มจาก 0 เหมือนกันค่ะ แต่ก็หัดมาเรื่อย ๆ อันไหนอยากกินแต่ไม่เคยทำก็หัดค่ะ ผิดบ้างถูกบ้าง อร่อยบ้างไม่อร่อยบ้างก็ปรับปรุงมาเรื่อย ๆ ยังไงพิมเป็นกำลังใจให้นะคะ พิมเชื่อว่าถ้าเราตั้งใจ อะไรเราก็ย่อมทำได้อ่ะค่ะ ส่วนเครื่องปรุงที่หายาก ๆ ไว้มาหาที่เมืองไทยตอนสงกรานต์เน๊าะค่ะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: นุช ซิดนีย์

แนะนำตัวสมาชิกใหม่ค่ะ 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5440

ขอโทษค่ะลืมบอกคุณพิมว่าที่log inไม่ได้นั้นมันตั้งแต่ตอนนุชลองเมื่อ2เดือนที่แล้วค่ะแต่ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ
หวังว่าคุณพิมคงจะสุขภาพดีขึ้นนะคะ อย่าโหมงานหนักและพักผ่อนให้เพียงพอนะคะ เป็นห่วงค่ะ :cheer:

แนะนำตัวสมาชิกใหม่ค่ะ 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5443

ขอบคุณค่ะคุณนุช พิมก็กำลังพยายามอยู่ค่ะ แต่ด้วยภาระและหน้าที่ ไม่รู้จะทำได้มากแค่ไหน ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.156 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก