header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

เตาอบ otto co-776 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5455

• สิริ
  • รูปประจำตัวของ สิริ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่ะ
เป็นสมาชิกใหม่ เข้ามาแนะนำตัวค่ะ หลาน ๆ เข้าโรงเรียนหมดแล้วมีเวลาว่างเยอะก็เลยอยากทำขนมค่ะ เพิ่งจะเริ่มทำนะคะ อยากทราบว่าเตาอบ otto 776 ไม่มีพัดลม สามารถอบคุกกี้ เค้ก ได้ไหมคะ ขอรบกวนด้วยคะ
ขอบคุณมากค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เตาอบ otto co-776 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5456

ถ้าถามว่า ... รุ่นนี้อบเค้ก คุ๊กกี้ได้ไหม ... ก็ตอบว่าได้ค่ะ
แต่ถ้าจำไม่ผิดเหมือนรุ่น 776 จะมีถาดข้างบนใช่ไหมค่ะ
ซึ่งบอกตามตรงว่าพิมไม่ค่อยชอบเตาอบที่มีถาดด้านบน เพราะคิดว่าระหว่างอบ มันอาจจะมีช่องว่างระหว่างเตาอบกับถาด
ทำให้ความร้อนรั่วซึม และอุณหภูมิ (ของเตาอบตัวเล็ก) ที่ไม่ค่อยเสถียรอยู่แล้ว จะยิ่งไม่ค่อยเสถียรมากกว่าเดิมค่ะ
อีกอย่างคือเตาอบตัวนี้ความจุน้อยมากค่ะ ถ้าเป็นไปได้เลือกที่จุเยอะกว่านี้สักหน่อยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เตาอบ otto co-776 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5459

• สิริ
  • รูปประจำตัวของ สิริ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ วันนี้ไปเดินดูที่แมคโครค่ะเลือกไม่ถูก ไม่ทราบว่าต้องเริ่มต้นที่กี่ลิตรจึงจะดี ที่ดูไว้ก็ otto เหมือนเดิมค่ะ
รบกวนอีกรอบนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

เตาอบ otto co-776 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5463

พิมตอบไว้ในอีกกระทู้แล้วนะคะ

ย้ำนิดนึง ... ต้องซ์้อเทอร์โมมิเตอร์สำหรับวัดอุณหภูมิในเตาอบด้วยนะคะ
เพราะว่าเตาอบตัวเล็กพวกนี้ อุณหภูมิมักจะไม่เสถียร และบางตัว ก็มักจะมีอุณหภูมิที่ตัวปรับ กับในเครื่องไม่เท่ากันค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก