header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

แนะนำตัวค่ะ 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #5944

• น้องจิ
  • รูปประจำตัวของ น้องจิ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีค่พี่พิม
หนูชื่อจิค่ะ ตอนนี้เรียนจบยังไม่มีงานทำ ว่าง ๆ ไม่รู้จะทำอะไรเลยอยากลองทำขนมดู จึงเปิดเน็ตลองหาสูตรและวิธีทำ เลยมาเจอกับครัวบ้านพิมเข้า หนูเห็นหน้าตาขนมดูน่ากินดี และพี่พิมก็อธิบายวิธีทำที่ละเอียดดีดูแล้วอยากทำดูบ้าง หนูขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ แต่หนูทำอาหารไม่เป็นเลยนะคะ เพราะหนูเป็นลูกคนเล็กอยู่ที่บ้านแม่และพี่ ๆ ทำให้กินตลอด ตอนเรียนก็ตั้งใจเรีัยนอย่างเดียว แต่ก็แอบฝันอยากทำอาหารเป็นนะค่ะ(อยากเป็นกุลสตรีไทย ๆ ดูบ้างนะค่ะ พอดีอ่านเรื่องรัตนโกสินทร์แล้วแอบอินอยากเป็นเหมือนแม่เพ็งในหนังสือ) ถ้าหนูไม่เข้าใจอะไรหรือถามอะไรที่งี่เง่าหวังว่าพี่พิมคงไม่รำคาญนะคะ(เพราะวัตถุดิบส่วนใหญ่หนูไม่ค่อยรู้จัก)หวังว่าพี่พิมคงเมตตารับหนูเป็นศิษย์สักคนนะคะ www.pim.in.th/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/smile.png
แก้ไขล่าสุด: 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

แนะนำตัวค่ะ 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #5951

สวัสดีค่ะคุณจิ ....

ยินดีจ๊ะ ว่าแต่เรียนอยู่ชั้นไหนแล้วนะเนี่ย
เรื่องทำอาหารทำขนมไม่ยาก ถ้าตั้งใจจริง
พี่เชื่อว่าคนเราถ้าตั้งใจทำอะไรจริง พี่เชื่อว่าเราต้องทำได้แน่นอนอ่ะ
ยังไงลองเอาสูตรไปหัดทำดูนะ ติดขัดตรงไหนก็ถามมาได้เลยจ๊ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก