header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สวัสดีครับ คุณพิม เจ้าของบ้าน 9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #6527

• ภูริทัต
  • รูปประจำตัวของ ภูริทัต
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ผมได้รู้จักคุณพิมก็สืบเนื่องจากการเข้าเวบพันทิบ ช่วงนี้ผมกำลังตกงานเลยมีเวลาท่องเนต
ทำให้ผมได้รู้จักเวบคุณพิมจากการแนะนำของเพื่อนในพันทิบ ดีใจครับที่ได้เจอเวบน่ารักๆกันเอง
ของเจ้าของบ้าน ปกติเป็นคนชอบทำกับข้าวกินเองอยู่แล้ว ฝีมือก็พอผ่านๆ ช่วงนี้อยากไปเรียนทำอาหาร
เผื่อว่าฝีมือจะได้เข้มข้นมากกว่าที่เป็นอยู่ แต่ปัจจัยก็ไม่อำนวยเลยต้องเข้าเวบเพื่อหาสูตรอาหารที่แปลกๆ ลองทำกินเอง
เผื่อว่าสักวันหนึ่งอยากมีร้านอาหารเล็กๆ เน้นเรื่องความสะอาด อาหารก็ต้องอร่อย
เรากินอย่างไร ลูกค้าก็ต้องได้กินเหมือนที่เราทำกิน นี่คืออุดมคติของผม แต่วันนั้นคงอีกยาวไกล
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ที่นี่ด้วย นะครับ ดีใจครับที่ได้เวบคุณพิม บุญรักษานะครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สวัสดีครับ คุณพิม เจ้าของบ้าน 9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #6530

สวัสดีค่ะคุณภูริทัต ^_^

ิยินดีเลยค่ะ พิมและเพื่อน ๆ ในนี้ทุกคนยินต้อนรับคุณภูริทัตนะคะ
พิมเองก็มีควมฝันอยากเปิดร้านขายกับข้าวที่ทั้งสะอาด อร่อย และราคาไม่แพงเหมือนกันค่ะ
แต่ตอนนี้ประสบการณ์ยังไม่มากพอ ฝีมือก็คิดว่ายังคงไม่เข้มข้นพอ อีกทั้งคงต้องเก็บทุนอีกสักหน่อยเช่นกันอ่ะค่ะ
ยังไงก็มาพยายามไปพร้อม ๆ กันนะคะ บุณรักษาเช่นกันค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก