header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

รบกวนถามเรื่องน้ำมันมะพร้าวสำห​รับทอด 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #6661

สวัสดีค่ะคุณพิม

แอบขอใช้สูตรอาหารไปเยอะเลยค่ะ แถมอร่อยอีกต่างหาก
วันนี้ขอรบกวนสอบถามเรื่องน้ำมันมะพร้าวสำหรับทอด คุณพิมพอทราบมั้ยคะว่าหาซื้อได้ที่ไหน คือว่าตอนนี้เริ่มหันมาดูแลตัวเองแล้ว เห็นว่าน่าจะเป็นการดีถ้าหากใช้น้ำมันมะพร้าวสำหรับการทอด ไปเดินใน makro ลาดพร้าวแล้ว มีแต่เป็นน้ำมันมะพร้าวผสมกับเนื้อปาล์ม แล้วขายเป็นปี๊บอีกต่างหาก

ขอบคุณค่
คุณพิมพ์(ชื่อคล้ายกันเลยอ่ะค่ะ) :P
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

รบกวนถามเรื่องน้ำมันมะพร้าวสำห​รับทอด 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6669

สวัสดีค่ะคุณพิมพ์ ^_^

น้ำมันมะพร้าวเนี่ย พิมเคยเห็นในซุปเปอร์มาร์เกตอยู่ค่ะ ยังไปจับ ๆ หยิบ ๆ ดูอยู่เลย ถ้าจำไม่ผิดจะยี่ห้อ manature oil ทำนองนี้แหละค่ะ เป็น Coconut Cooking Oil โดยเฉพาะเลย ขวดจะเป็นขวดแก้ว เหลี่ยมๆ แต่ราคานี่พิมไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่อ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.084 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก