header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

...รายงานตัวสักนิด...หลังจากแอ​บใกล้ชิดมาตั้งนาน... 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #6792

สวัสดีครับ..คุณพิมและเพื่อนๆทุกๆท่าน แอบติดตามและสมัครสมาชิกมาตั้งแต่ปี 53 ไม่เคยรายงานตัวสักที...
...ชื่อ ต่อ นะครับ จบสายช่างมา แต่ดันชอบเข้าครัว เบื่องานโรงงาน ปัจจุบันเปิดร้านขายข้าวแกงอยู่ วัฒนานคร สระแก้ว... ติดตามผลงานคุณพิมมาตลอด ได้ทริกดีๆ สูตรอาหารอร่อยๆ จากครัวบ้านพิมไปหลายเมนูเลยทีเดียว โดยเฉพาะเมนูขนมไทยนี่เป็นหน้าเป็นตาสำหรับผมเลย..ใครถามว่าไปเรียนทำมาจากไหน ตอบกลับแบบเต็มใจ เรียนจากเวปครัวบ้านพิมครับ สนใจเข้าไปชมได้เลย แน่นๆเน้นๆ จริงๆ...ขนมที่ถือเป็นทีเด็ดของผมเลย ขนาดผู้เฒ่าผู้แก่ยังเอ่ยปากชม...ขนมชั้น สูตรครัวบ้านพิม มีความสุขทุกครั้งที่คนได้ทานแล้วออกปากว่า อร่อยจริงๆ...ขอบคุณนะครับสำหรับสิ่งดีๆที่ คุณพิมแบ่งปันมาเป็นวิทยาทาน โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ...ผมรักเวปนี้จริงๆเลย...ผลงานจากลูกศิษย์ ครัวบ้านพิม :)

แก้ไขล่าสุด: 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา โดย พิม @ ครัวบ้านพิม.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

...รายงานตัวสักนิด...หลังจากแอ​บใกล้ชิดมาตั้งนาน... 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #6793

สวัสดีค่ะคุณต่อ ... แสดงว่ารู้จักกันมานานเลยนะคะเนี่ย เพราะว่าพิมเปิดเวบครัวบ้าพิมก็ปี 52 เราเจอกันก็ปี 53 แสดงว่าผ่านมาเกือบ 5 ปีแล้วเน๊าะคะเนี่ย ขอบคุณนะคะที่ติดตามกันมาเนิ่นนานขนาดนี้ ยังไงติดตามกันต่อไปเรื่อย ๆ นะคะ ^_^

ว่าแต่คุณต่อเก่งจังเลยค่ะ จบสายช่างมา แต่มาเปิดร้านขายข้าวแกง สงสัยจะคล้าย ๆ กับพิม จบวิทย์คอมส์มา แต่มาสอนทำอาหาร แฮ่ๆ

ขนมชั้นที่คุณต่อทำก็น่าทานมากเลยค่ะ ดูเหนียวนุ่ม สีก็กำลังสวย เห็นแล้วก็นึกได้ว่าพิมไม่ได้ทำขนมชั้นมาเกือบครึ่งปีแหละ เพราะไปมุ่งมั่นอยู่แต่กับการฝึกทำขนมอื่น ๆ ยังไงคงจะต้องหาโอกาสทำขนมชั้นกินในช่วงเดือนนี้บ้างแล้วล่ะค่ะ

แล้วติดตามกันไปนาน ๆ นะคะ ^_^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.111 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก