header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่ครับ 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6829

• บอมบ์
  • รูปประจำตัวของ บอมบ์
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ชื่อบอมบ์ครับ แอบย่องมาดูบล็อคพี่พิมนานมากแล้วละครับ เวลาเครียดๆจากงาน แล้วมานั่งดูรูปการทำอาหารต่างๆ อ่านเรื่องราวที่พี่พิมเขียน เพลินดีหายเครียดครับ อ่านมาหลายปี แต่ก็ยังทำกับข้าวไม่เป็นเหมือนเดิม 5555 อาศัยเสพอาหารผ่านครัวบ้านพิมนี่แหละครับ (ไม่ว่ากันนะครับ)

ดูมานานแล้ว ตอนนี้เกิดความคิดอยากทำเป็นบ้างแล้วอะครับ เสฟแต่รูปจนท้องร้องตลอด อยากเสพของจริงบ้าง ไม่ทราบว่าพี่พิมมีเปิดสอนทำอาหารไทยบ้างไหมครับ (แบบว่า...ความสามารถและทักษะทางการทำอาหาร แทบจะศูนย์เลย ดีว่ายังพอทำไข่เจียวได้ ฮ่าๆๆๆ)

รบกวนพี่พิมพ์แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับผม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สมาชิกใหม่ครับ 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6830

สวัสดีค่ะคุณบอมบ์ พี่ต้องขอโทษด้วยนะคะที่มาต้อนรับช้า เพราะว่าไปต่างจังหวัดมา 8 วัน เพิ่งกลับถึงบ้านเมื่อวานนี้เองค่ะ

ก่อนอื่นพี่ต้องบอกว่าดีใจมากเลยที่น้องบอมบ์แอบอ่านมาหลายปี แม้จะยังไม่เคยหัดทำตามพี่เลย พี่ก็ดีใจ ฮ่าๆ เรื่องเปิดสอน พี่กำลังหาสถานที่อยู่จ๊ะ เพราะครัวบ้านพิ มีสมาชิกแวะเวียนวนมาใช้งานกันตลอด เลยไม่ค่อยจะว่าง ถ้าหาสถานที่ได้แล้วจะประกาศไว้หน้าเวบเลยอ่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.087 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก