header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

รายงานตัวค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #623

• NutYing
  • รูปประจำตัวของ NutYing
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
หนูเสิร์ชหาคุ้กกี้ข้าวโอ๊ตแล้วบังเอิญมาเจอกับเว็บครัวบ้านพิมค่ะ ก็เลยเปิดดูเมนูอื่น ๆ เพลิน ๆ ไปค่ะ

อ่อ ชื่อนัทหญิงค่ะ

เมนูอื่นมีสิทธิ์แค่ดูค่ะ เพราะพ่อกับแม่ไม่ให้ทำ

หนูเคยทำเค้ก คุกกี้ บราวนี่ตอนม.2ค่ะ สนุกดีคะ

แต่พอขึ้นม.4 แม่ก้ไม่ให้เข้าครัวอีกเลย

ตอนนี้ปิดเทอม ม.5 ขึ้นม.6 กะว่าจะเข้าครัวสักหน่อย เปิดตู้เย็นไปเจอเนย เย้ ๆ แต่หมดอายุเมื่อ 6 เดือนที่แล้วค่ะ T T

วันนี้มีโอกาสไปซื้อของมาเตรียมทำขนมเพราะพรุ่งนี้เป็นวันเกิดค่ะ พ่อเลยให้เข้าครัวได้

พรุ่งนี้กะว่าจะทำเค้กและคุ้กกี้ข้าวโอ๊ตค่ะค่ะ แฮ่ ๆ

พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาอวดนะคะ :) :)
แก้ไขล่าสุด: 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา โดย NutYing.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:รายงานตัวค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #624

สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าเลยนะจ๊ะ
ขอให้น้องนัทหญิงมีความสุขมากๆ คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา
ขอให้สุขภาพแข็งแรง และก็ขอให้อยากเข้ามหาลัยไหน คณะไหน สาขาไหน ก็ขอให้เข้าได้สมดั่งปรารถนานะจ๊ะ

ส่วนคุ๊กกี้ พี่จะรอดูผลงานจ๊ะ :)
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:รายงานตัวค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #630

• NutYing
มาแล้วค่ะ มาช้าหน่อยเพราะมีปัญหากับคอมนิด ๆ หน่อย ๆ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ

วันนี้ตื่น 6 โมงเช้ามาผสมบราวนี่กับคุกกี้ข้าวโอ๊ต(ที่เกือบลืมใส่ข้าวโอ๊ต)

แล้วก็อบบราวนี่เสร็จประมาณ 9 โมง เสร็จบราวนี่แล้วก็เกิดอาการขี้เกียจ

ก้เลยมานั่งเล่นนอนเล่นจนถึง เที่ยงแล้วกลับไปปั้นคุ้กกี้ต่อ

เสร็จประมาณ 2 โมงแล้วก้อาบน้ำไปเรียนพร้อมกับเอาขนมไปแบ่งให้เพื่อนน

บราวนี่

พยายามใช้ไฟให้คงที่แล้วแต่ไฟมันตัดเองค่ะ เลยหน้าตาออกมานูน ๆ ไม่เรียบสวยเท่าไรค่ะ

บราวนี่ชิ้น

คุกกี้

ส่วนคุกกี้ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ
ครูที่โรงเรียนแนะนำว่าให้เปลี่ยนเตาอบแต่หนูเพิ่งทำเครื่องตีพังไปค่ะ หนูก็เลยไม่กล้าขอพ่อกับแม่

แต่คุกกี้เป็นที่น่าพอใจค่ะ ส่วนบราวนี่รสชาติเหมือนขนมไข่เลยค่ะไม่มีรสขมของโกโก้เลยค่ะ

Re:รายงานตัวค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #631

• NutYing
ขอสารภาพว่าใช้เวลาชั่วโมงนึงไปกับการหาวิธีปะรูปลงบอร์ด เนื่องจากหนูไม่ค่อยเล่นบอร์ดเท่าไรค่ะ แหะแหะ :) :)

Re:รายงานตัวค่ะ 13 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #634

สำหรับบราวนี่ ... ถ้าให้วิจารณ์กันตามตรง มันออกจะแปลกตาสำหรับพี่ไปสักหน่อย และก็สีอ่อนมาก ดูเหมือนความเข้มของโกโก้จะไม่พออ่ะ ถ้าทำตามสูตรทุกอย่าง แต่ออกมาไม่เหมือน พี่คิดว่าส่วนผสมบางอย่างของเราคงจะต่างกันอ่ะ โดยเฉพาะโกโก้ ว่าแต่สำหรับบราวนี่สูตรนี้ ถ้าใช้พิมพ์กลม เล็ก เนื้อบราวนี่จะหนา สุกยาก แบบนี้ล่ะอ่ะ

ส่วนคุ๊กกี้หน้าตาใช้ได้เลยอ่ะ ทำครั้งแรกถือว่าออกมาดี เป็นกำลังใจให้สำหรับเมนูต่อ ๆ ไป ที่จะทำในอนาคตนะจ๊ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.105 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก